• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Có mẹ nào cho bé dùng sữa Enfa ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 884 Trả lời

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Minh thay be o nha luoi bu nen cung muon doi sua (be dang bu Frisolac H). Minh da tung doi Similac nhung be bu thi di phan mau xanh va long. Minh muon doi cho be bu Enfalac A+ nhung khong biet sua nay nhu the nao. Cac ban nao da tung xai sua nay thi cho minh vai loi khuyen.
    Cam on nhieu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 175 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Be nha minh cung uong Enfalac A+ va rat hop voi loai sua nay. Be tang can tot, nhung loai sua nay chi cho be duoi 12 thang thoi. Theo nhu minh hoi cac co tai Enfa thi neu uong sua Enfalac co DHA thi be se "thanh bac si" con Enfalac A+ do co them ARA be se "thanh tien si". Sua nay Enfa khong quang cao va khi dang ky tai Vietnam thi chi dung cho be duoi 6 thang thoi. Ttuy nhien theo minh biet thi cung co loai sua rat tot cho be nay nhung lai khong thich hop voi be khac. Ban co the goi den so DT 8443298 de duoc tu van tot hon.
    Than
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 548 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thuơi,

Meobe cũng đã chuyển sang dùng sữa Enfalac A+ cho bé được 1.5 tháng rồi đấy. Thấy cũng tốt lắm, bạn thử chuyền sang lọai sữa này cho bé xem sao.

Mong bé của Thu sẽ trở thành tiến sĩ như "khuyến cáo" của Honghanh nhé.

Hihi, chúc vậy để bé My cũng thành tiến sĩ luôn đó mà.
    Mèo Bé
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Be Nam nha minh cung uong Frisolac H tu luc moi sinh va uong Enfalac duoc 2 hop roi, thay cung duoc. Tuy nhien, minh thay co nhieu truong hop be se hoi bi tao khi uong Enfalac day. Frisolac H cung rat tot, thuong duoc khuyen su dung o cac benh vien phu san. Cung tuy loai sua, ban nen xem be hop voi loai nao de su dung.

Neu ban muon tham khao them cac thong tin ve loai sua nay thi hay vao dia chi sau nhe:
    http://www.giadinhenfa.com
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cam on cac ban da gop y cho minh.
    Minh cung thu cho be bu Enfalac A+ roi nhung be co nhung phan ung giong nhu khi bu Similac (di phan long va toan mau xanh), lam nhu be nha minh khong chiu cac loai sua co ham luong beo cao thi phai (ham luong beo 29g tren 100g).
    Hien gio minh cho be bu Frisolac H + Pelargon.
    Be nha minh luoi bu kinh khung, may ra chi bu khi ngu thoi. Cac ban co cach nao hay thi mach cho minh voi nhe. (hien be duoc 5 thang nang 6.5 kg )
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các mẹ ơi,

Mình là thành viên mới 100% , lần đầu làm mẹ mình chẳng có kinh nghiệm gì cả nên các mẹ chỉ cho mình với.
    Cu nhà mình bay giờ 4.5 tháng mà đã nặng 9.5kg rồi. Mình sợ cu béo phì quá mà ko biết làm sao. Cu nhà mình đang uống sũa ENFALAC A+. Có người khuyên mình nên đổi sữa LACTOGEN cho đỡ béo, nhưng mình sợ LACTOGEN ko bổ sung DHA & ARA tăng trí thông minh nhu ENFALAC A+ nên mình đang suy nghĩ. Các mẹ cho minh lời khuyên với.
    Cu nhà mình mập như vậy thi mình co nên nấu nước cháo hay nước hầm rau pha sữa hàng ngày ko?

Mình mong lời khuyên của các mẹ lắm. Mình cám ơn nhiều nhiều
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Về loại sữa thì mình không dám có ý kiến, chỉ có một ý nhỏ là bé đã nặng cân thì không nên pha sữa bằng nước cháo đâu nha, càng lên mau nữa đó.
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thật ra sữa ENFALAC A+ không chứa nhiều chất béo đâu. Bé nhà bạn hợp sữa nào thì cứ cho bé uống. Thay đổi sữa phiền phức lắm.

Hic hic, bé nhà mình cũng uống ENFALAC A+ từ nhõ vậy mà chẳng mập được tí nào .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là bé nhà bạn hợp sữa Enfa và trộm vía bé hấp thu tốt nên mau lên cân. Theo mình ko chỉ với bé đang over weight mà với trẻ bình thường cũng ko nên pha sữa bằng nước cháo hay rau hầm. Sữa công thức là đã đầy đủ chất lắm rồi, pha bằng nước ấm là OK, đảm bảo sữa được hoà tan hết và bé dễ hấp thu.
    Nếu bé nhà bạn thích ăn sữa Enfa thì bạn cũng ko nên đổi, chỉ nên xem lại lượng sữa bé ăn hàng ngày có quá nhiều ko thôi. Chị bạn mình có con hiện được khoảng 14tháng, đã nặng tới 14kg từ khi 1 tuổi, nhưng chị ấy vẫn muốn cho con ăn thật nhiều, 1l sữa/ngày. Mấy tháng nay bé ko lên cân nữa, chỉ giữ ở mức 14kg làm chị ấy than phiền
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ừ, mình cũng đã qđịnh ko đổi sữa nữa. Đổi sữa phức tạp lắm. Bây h mình chỉ cho cu nhà mình ăn có 600ml mỗi ngày. Mong là tăng ít chứ đừng "dậm chân tại chỗ" hay "giảm".....giảm thì mẹ Zim buồn lắm
    Me cu Zim (TPHCM)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 627 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mẹ cu Zim ơi cũng chẳng nên quá lo rằng Zim bụ quá đâu, con lớn nhà mình hồi xưa 5 tháng 10 cân đấy vậy mà bây giờ gầy vêu vao . Từ tháng thứ 8-9 trở đi trẻ tăng cân ít lắm, đến lúc ấy vẫn còn tăng >1kg/tháng thì mới phải suy nghĩ.
    Đứa thứ hai thì 2 tuổi mới nặng có 10 kg Cho uống sữa Pediasure từ một tuổi đến giờ, nghe các mẹ nói sữa này nhiếu chất quá làm trẻ lười ăn , nhưng cho sữa khác bé không chịu , đang ngủ cũng phun phì phì và lắc đầu quầy quậy :evil:
    Nghe các mẹ khen sữa PediaSmart tốt lắm mà tìm mua không thấy, ở HN có không các mẹ để mình còn nhờ mua??
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mấy bữa nay mình lại thấy cu lười ăn rồi , buồn quá... đúng là con nít.
    Mà hôm bũa mình nghe bsỹ dinh dưỡng nói là uống Pediasure bị chậm phát triển chiều cao đấy. bạn thử tìm hiểu lại xem.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tít nhà mình sắp sửa chia tay với Enfalac, chuyển sang Enfapro, nhưng mình nghe nói Enfapro mùi vị ko được hấp dẫn. Các mẹ dùng Enfapro cho nhận xét với. Mình đang định dùng HIPP2, có mẹ nào đã dùng chưa? Mà sữa XO ko thấy mẹ nào dùng ah?
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tigon ơi, Tít bữa nay thấy "ghét" ghê rồi đó! Vậy là nàng sắp 6 tháng rồi nhỉ. Lúc trước Pepe uống Enfalac A+ rất hợp, tăng cân đều, không bị bón. 6 Tháng mình đổi sang Enfapro A+ được mấy ngày thấy bé đi ị nhiều lần 1 ngày hơn, có vẻ không ổn. Mình có tham khảo BS của Mead Jhonson va được khuyên rằng nếu bé không hợp thì vẫn có thể cho bé uống tiếp tục Enfalac A+ đến khi 1 tuổi. Nếu bạn để ý sẽ thấy, những hộp sữa Enfalac A+ đầu tiên nhập về toàn chữ tiếng Anh thì ghi chú là sữa dành cho bé đến 12 tháng tuổi, còn bao bì tiếng Việt chỉ đến 6 tháng thôi. Mình thắc mắc điều này thì BS giải thích, sữa SX cho thị trường Âu, Mỹ thì quy định cho trẻ từ 0-12, Việt Nam từ 0 - 6 tháng, thành phần như nhau, cái này do Bộ Y tế VN yêu cầu.

Còn thành phần của Enfalac và Enfapro có khác nhau chút ít đó là Lac thì cung cấp nhiều chất béo hơn và nhiều năng lượng hơn, Pro nhiều chất đạm, phù với lứa tuổi bắt đầu vận động nhiều hơn của bé. Tuy nhiên, nếu muốn bé nào có da có thịt hơn (giống trường hợp của Pepe ) thì nên uống Enfalac.

Như Pepe nhà mình vẫn uống Enfalac A+ đến một tuổi rồi sau đó tính tập cho bé uống sữa tươi để tha đi chơi cho tiện , với lại nghe nói bé nào uống hợp sữa tươi thì mau tăng cân lắm.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ PePe ơi mẹ Tít đang rầu rĩ đây, một tuần nay Tít ăn uống hay bị trớ quá, tọp đi trông thấy. Hình như nàng biết mẹ chỉ ở nhà 1 tuần nữa thôi nên tuần này nhũng nhẽo mẹ vô cùng, ko chịu chơi với ai nếu ko có mặt mẹ trong phòng (trước đây toàn nằm trong cũi chơi một mình), rồi lại trớ, ọc đồ ăn nữa. :evil:

Mẹ Tít mua Enfapro rồi, cả HIPP2 nữa nhưng chưa thử, để cho bé uống xem thế nào rồi tính, nếu ko cho uống tiếp Enfalac như Pepe. Cảm ơn mẹ Pepe vì thông tin quý báu, mình ko biết là Enfalac dùng được cho bé trên 6 tháng đâu.
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình đang ở Thái Lan, thấy người ta bán sữa Enfa Grow A+ rẻ lắm, có 150.000 VND 1 hộp giấy 1.3kg (gồm 2 gói nhỏ, mỗi gói 650g). Hạn sử dụng được ghi theo lịch TL (SX 06/2548 tức năm nay), hết hạn 12/2549). Các mẹ bảo liệu mình có nên tin tưởng vào sữa của họ SX không nhỉ.
    Sữa được bán trong siêu thị Chitlom, cũng là 1 siêu thị lớn ở Bangkok.
    • 4,226 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

trời nếu mua được thì cứ mua, chứ Enfa ở đây toàn là đóng gói bên Thái đấy chị à. Enfa ở VN đắt là vì thuế đấy
    • 1,699 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumdad
    trời nếu mua được thì cứ mua, chứ Enfa ở đây toàn là đóng gói bên Thái đấy chị à. Enfa ở VN đắt là vì thuế đấy
    Đúng đấy. Rẻ thế chị mua đi. Ở đây đắt quá thể, sữa ở đây thì cũng là sx tại TL mà.
    (empty)
    • 6,920 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Công nhận là sữa ở THái lan rẻ thật các mẹ ạ. Em thấy rẻ chỉ bằng một nửa ở VN thôi. Em cho cu nhà em uống 3 hộp sữa ở bên Thái mang về rồi, chất lượng OK lắm, chả có vấn đề gì. Tiếc là hơi lủng củng nên mua về ít lắm
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã trả lời. Đúng là Enfa VN cũng đóng gói từ sữa TL, nhưng tại mình thấy sữa ở VN có ghi là đã được kiểm nghiệm bởi Y tế VN nên yên tâm. Ở đây chắc sữa của họ cũng đã được kiểm nghiệm bởi y tế của họ nhưng vì mình k biết tiếng Thái nên không hiểu gì cả.
    Thế thì mình sẽ mua cho Bống, chỉ tiếc là nặng thế thì sẽ ko khuân được nhiều, hi hi .... :4: