Các loại sữa, bột

Có mẹ nào biết sữa karicare của Úc ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 758 Trả lời

• 1,252 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Em đang cho con dùng S26, nhưng ko thấy tăng cân Em đang định đổi sang Karicare . Các mẹ cho con dùng rồi thì thấy sữa này thế nào ah? Có dễ pha ko? mùi vị có thơm ko ah ? Bé nhà em hơn sắp 1 tuổi rồi mà chỉ có hơn 9kg
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://zaodich.com/forum/f2993
    • 7,114 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey171 Xem bài viết
    Em đang cho con dùng S26, nhưng ko thấy tăng cân Em đang định đổi sang Karicare . Các mẹ cho con dùng rồi thì thấy sữa này thế nào ah? Có dễ pha ko? mùi vị có thơm ko ah ? Bé nhà em hơn sắp 1 tuổi rồi mà chỉ có hơn 9kg

mỗi bé có 1 cơ địa lại hợp với 1 sữa mẹ nó ạ. mình cho con uống từ khi bé đến giờ trộm vía được cái out put tốt và chắc. mình thiên về tình hình con ntn chứ ko thiên về cân nặng, nhiều bé to con nhưng yếu xìu đó thôi nên mẹ nó ko quan tâm quá nhé, chỉ cần con phát triển bt và ko ốm vặt là ok mà :Rose:
    • 421 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Đợt này chỗ em mua hàng đòi tăng giá lên 420k/900g lí do ko lấy được hàng,trong khi em hỏi giá trên HN vẫn chỉ có 380-390k thôi.Nhưng em vẫn chưa yên tâm chất lượng ở đấy lắm!Mẹ nào biết giới thiệu em với!Mẹ nào mua được loại made của úc giới thiệu cho em càng tốt,báo em luôn cả giá rổ nhé!Mấy hôm nữa tiện ax em qua HN thì lấy luôn cả thùng,chứ nhỡ sữa kiểu này hãi lắm!
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang dùng sữa Karicare Gold 3 (dành cho trẻ từ 1-3 tuổi) không vậy? Mình hiện đang có 6 hộp - hạn dùng tháng 6/2009 - hạn dùng quá ngắn phải ko ạ? Lí do là tại bố cháu mua nhầm số (cháu mới được 4 tháng tròn!) và cũng quên coi hạn dùng. Hnay mẹ cháu vừa cất công đi nhận hàng bố cháu gửi từ Úc về mới tá hỏa vì hạn dùng còn ít quá nên phải vội vã rao trên đây, biết đâu có nhà nào cần dùng thì dùng hộ nhà Gấu xanh cái ạ. Mẹ cháu để lại theo đúng giá mua thôi (ko tính tiền vận chuyển vì lần này nhờ cầm hộ được!)
    Mẹ nào quan tâm ủng hộ thì cứ nhắn qua WTT rồi để lại đt hoặc mail nhé, mẹ Gấu xanh sẽ liên lạc lại ngay.
    Cảm ơn các mẹ đã đọc tin nhắn này!
    P/s: mẹ Gấu xanh đang lo ko biết xử lí thế nào với số sữa này nếu ko để lại được đây? Không lẽ lại gửi lại cho bố cháu để bố cháu???
    • 235 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Minh dùng từ S26 cho con từ lúc con được 6 tháng đến hết 16 tháng song mình chuyển sang Primavita3, hiện nay con đang uống nhưng bị táo quá. Mình muốn tìm hiểu thêm về dòng sữa Karicare. Các mẹ cho con uống sữa này rồi thì cho mẹ Ỉn hỏi chút nhé: Sữa này có nhạt không? dễ uống không? Có gây như S26 không? Vì con uống S26 của úc nhưng sữa gây quá nên con không thích, sưa Primavita nhạt và rất dễ uống. Trộm vía con uống sữa này thì không phải ép các mẹ ạ, còn sữa S26 thì phải ép con mới uống.
    Các mẹ giới thiệu qua về sữa Karicare giúp mẹ Ỉn nhé.
    • 164 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Thanh Ỉn Xem bài viết
    Minh dùng từ S26 cho con từ lúc con được 6 tháng đến hết 16 tháng song mình chuyển sang Primavita3, hiện nay con đang uống nhưng bị táo quá. Mình muốn tìm hiểu thêm về dòng sữa Karicare. Các mẹ cho con uống sữa này rồi thì cho mẹ Ỉn hỏi chút nhé: Sữa này có nhạt không? dễ uống không? Có gây như S26 không? Vì con uống S26 của úc nhưng sữa gây quá nên con không thích, sưa Primavita nhạt và rất dễ uống. Trộm vía con uống sữa này thì không phải ép các mẹ ạ, còn sữa S26 thì phải ép con mới uống.
    Bé nhà mình đang dùng sữa này, mình thấy sữa rất thơm, vị nhạt ngon! Trong sữa này có men tiêu hóa thich hợp cho bé kém hấp thu! mình chỉ biết vậy thôi, chia sẻ cùng bạn!

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Thanh Ỉn Xem bài viết
    Ỉn nhà ấy đẻ trước ỉn con nhà tớ 1 ngày, hehe, tớ cho con tớ uống Karicare tứ hồi 6 tháng. Sữa này thơm, vị nhạt, nói chung là dễ uống. Trộm vía con nhà tớ hợp sữa này nên cảm thấy ổn lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ gấu xanh định để lại sữa đấy bao nhiêu vây.??? (Nếu rẻ rẻ minh lấy cho vì date gan qua)
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ gâu xanh lien lac voi minh qua so máy 0988314082
    • 235 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinh_emheo Xem bài viết
    Oh mẹ chuotchua cũng ở úc hả? mình cũng từ úc về nè, mẹ nó ở thành phố nào vậy? lang thang vào xem các mẹ bàn tán rôm rả quá. Trước đây mình cũng dùng Karicare cho nhóc lớn nhà mình, sữa này có men tiêu hóa cho các bé kém hấp thụ và con mình được cải thiện đáng kể về cân nặng sau khi dùng khoảng 4 hộp . Bi giờ vể vn cũng hay giới thiẹu cho con cháu trong nhà dùng. Nhưng các mẹ nhớ mua loại Gold Plús thì sẽ thấy sữa thơm hơn, xốp hơn và chắc là tác dụng hơn loại thường đấy. Các mẹ nếu đang tìm hiểu thì cẩn thận vì có nơi mình thấy giá rẻ bất ngờ đến ở Úc mình cũng không mua được, nên cũng không nên ham rẻ quá, các mẹ thử tham khảo ở 196 Võ Văn Tần - TP.HCM xem mình thấy ở đây cũng đáng tin cậy hơn những nơi mình từng đi lùng sữa cho con.
    Mình ở hà Nội thì làm có thể vào SG được nhỉ? Hu hu
    • 1,226 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Lúc này đô Úc đang lên, Các Mẹ mua sữa của Úc cho con mà được giá cũ thì mua để dành đi nhé vì có lẽ giá sữa cũng tăng theo.
    • 235 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hu hu. sữa này giá hiện tại mua 1 hộp là 280, còn mua cả thùng là 270 các mẹ ạ. Giá cả nó cũng có thay dổi nhiều đâu. Mình đã mua sữa này tại shop MeBuu ở 186 Nguyễn Ngọc Nại. Tối qua cho con ăn thử thì thấy sữa này có nhiều chất hơn sữa mình cho con ăn, ngậy nên con ăn lại bị newphơphun ra mất 2 lần. Nhưng mình sẽ thử tiếp vì con mình dùng S26 hàng xách tay của Úc thì thấy không táo bón. Trộm vía dòng sữa Hà Lan chắc con không hợp nên đây là lần đầu cháu bị táo bón đấy.-
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con mình uống thử sữa Karicare được khoảng 1 tuần nay nhưng khi pha sữa mình cảm thấy có cặn ở đáy bát, lấy thìa ngoáy tan cảm thấy sạn sạn ở đáy chứ không tan hẳn như sữa khác, hơn nữa lấy tay quệt ở cuối bát thấy sạn ở tay cho lên miệng nhấm thử thấy cũng không tan trong miệng. Vậy không rõ đấy là cái rì, các mẹ đã cho bé ăn thử có thấy hiện tượng như của mìh không. Chị bán hàng lại giải thích cho mình đó là men tiêu hóa không tan hết, mình cho con uống nhiều loại men lắm nhưng không thấy laọi nào không tan cả với lại khôg tan thì có tiêu hóa nổi không mà tốt nhỉ???
    Các mẹ có kinh nghiệm trao đổi giúp mình nha, thấy lăn tăn và tội con mỗi lần phải uốg sữa quá:Sigh:.
    Tình hình có lẽ lại phải nghiên cứu đổi sữa cho con sao???
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

dạo này karicare 2 hết hàng rùi các mẹ nhỉ? đi hỏi mấy nơi mà ko chỗ nào còn. hic.. con sắp hết sữa rồi, tại mẹ chủ quan không dự trữ sữa cho con.. hic hic..
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nào có kinh nghiệm cho mình hoi 1 vai điều:
    - Con minh uống sữa S26 bi bón quá,chuyển qua uống NAN cung không khá hơn,nghe lời 1 me trên diễn đàn mua Karicare Gold về cho be bú thấy đỡ bón hơn, nhưng vào chuyên muc sữa bột thì thấy nói sữa Karicare Gold dành cho tre kem hấp thụ, con minh uống co sao không, be vẫn lên cân đều.
    - Bé uong Karicare Gold thi bu nhieu lam, 2h bu 110ml trong khi bu NAN it hon nhieu,bu nhu vay co phai la nhieu khong, ba noi cu so sua co chat kich thich gi khong ma be bu manh the
    - Thay mot so me noi Karicare Gold Plus bo sung 1 so chat gi do,minh co nen doi cho be bu khong
    - Co me nao biet o Sai Gon cho nam ban Karicare Gold hang chat luong khong, vi be nha minh sap het sua ma em minh chua di Uc, gia o VN bao nhieu 1 lon so 1 vay cac me
    Cam on cac me nhieu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_DD; 02/06/2009 vào lúc 01:16 PM. Lý do: Xóa thông tin thanh lý. Vui lòng thanh lý đúng mục.
    • 1,842 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Các mẹ cho con uống Karicare cho mình hỏi tí date sử dụng của nó là 18 tháng hay 14 tháng thía, con mình mới uống được 2 hộp, 1 hộp sx 11/2008 thì date là 05/2010 (18 tháng) còn 1 hộp sx 02/1009 thì 04/2010 (14 tháng) là hết hạn, thía này là thía nào nhỉ ? :Sigh:

Note thêm: là 2 hộp sữa em mua ở 2 nơi nhưng toàn chỗ tin cậy, mẹ nào bít vụ này giải thích em với, hoặc các mẹ xem giùm em dưới hộp sữa các con hạn sử dụng là Bn tháng thía, thák all các mẹ:Thinking::Sick:

THỊNH VƯỢNG LÀ PUTIN, HẠNH PHÚC LÀ PUTIN, CÁU NHAU CŨNG LÀ PUTIN
    Welcome các bạn tới Bờ Nốc của tớ
    http://my.opera.com/putin08
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomiu-mecun Xem bài viết
    dạo này karicare 2 hết hàng rùi các mẹ nhỉ? đi hỏi mấy nơi mà ko chỗ nào còn. hic.. con sắp hết sữa rồi, tại mẹ chủ quan không dự trữ sữa cho con.. hic hic..
    Hôm qua tơ vừa mua làm quà cho đứa cháu 1 hộp ở shop Tom - 276B Tôn Đức Thắng mà, 275 bạn a.Họ cho tớ Website: www.shop-tom.com.
    • 124 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhinho120208 Xem bài viết
    Mình cũng đang cho con mình uống thử sữa Karicare được khoảng 1 tuần nay nhưng khi pha sữa mình cảm thấy có cặn ở đáy bát, lấy thìa ngoáy tan cảm thấy sạn sạn ở đáy chứ không tan hẳn như sữa khác, hơn nữa lấy tay quệt ở cuối bát thấy sạn ở tay cho lên miệng nhấm thử thấy cũng không tan trong miệng. Vậy không rõ đấy là cái rì, các mẹ đã cho bé ăn thử có thấy hiện tượng như của mìh không. Chị bán hàng lại giải thích cho mình đó là men tiêu hóa không tan hết, mình cho con uống nhiều loại men lắm nhưng không thấy laọi nào không tan cả với lại khôg tan thì có tiêu hóa nổi không mà tốt nhỉ???
    Các mẹ có kinh nghiệm trao đổi giúp mình nha, thấy lăn tăn và tội con mỗi lần phải uốg sữa quá:Sigh:.
    Tình hình có lẽ lại phải nghiên cứu đổi sữa cho con sao???
    Con nhà bạn đang uống số 3 có đúng ko? Con nhà tớ uống Karicare từ 6 tháng cơ, bây giờ 18 tháng vẫn đang dùng Karicare Gold Plus. Hồi uống hộp số 2 thì tớ ko thấy có hiện tượng sạn này, nhưng sang số 3 thì đúng là như có sạn cát thật. Sữa này tớ nhờ ngưỏi nhà mua ở Úc nên chắc chắn ko phải hàng nhái hay dởm được. Vào trang web của hãng thì thấy bảo đó là sạn sữa gì đó tớ ko nhớ chính xác, ko có hại cho sức khoẻ của bé. Tóm lại tớ vẫn cho con tớ dùng sữa này, nói chung là thấy ổn.
    • 246 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình nhanh với. Con nhà mình đang cho uống Morigana. Mình thấy mọi người bảo uống Karicarre hỗ trợ tiêu hóa tốt nên mình cho uống cùng. Hiện tại cháu uống được sang ngày thứ 2- uống loại 1-3 tuổi. Bữa sáng và bữa tối trước khi ngủ cháu uống Mori, còn 2 bữa phụ giữa ngày cháu uống Kari. Nhưng trưa nay cháu uống sữa lúc 11h thì lúc an cháo cháu bị trớ ra 1 ít, khong đó có một ít như là bã đậu phụ. Mình cũng thấy lạ là tại soa cháu ko ăn đậu phụ lại trớ ra đậu.( cháu có ăn đậu nhưng từ trưa hôm trước cơ). Đến chiều, cháu ăn sữa lúc 5 h thì 6h mình cho cháu ăn 1 hộp sữa chua. Nhưng thìa đầu tien cháu bị ẹo ra lại giống ban trưa- như bã đậu phụ ý. Các mẹ đang cho con uống sữa này có bị hiện tượng như vậy khong và như vậy thì có vấn đề gì không hả các mẹ- giúp mình nhanh với nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laivu08 Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp mình nhanh với. Con nhà mình đang cho uống Morigana. Mình thấy mọi người bảo uống Karicarre hỗ trợ tiêu hóa tốt nên mình cho uống cùng. Hiện tại cháu uống được sang ngày thứ 2- uống loại 1-3 tuổi. Bữa sáng và bữa tối trước khi ngủ cháu uống Mori, còn 2 bữa phụ giữa ngày cháu uống Kari. Nhưng trưa nay cháu uống sữa lúc 11h thì lúc an cháo cháu bị trớ ra 1 ít, khong đó có một ít như là bã đậu phụ. Mình cũng thấy lạ là tại soa cháu ko ăn đậu phụ lại trớ ra đậu.( cháu có ăn đậu nhưng từ trưa hôm trước cơ). Đến chiều, cháu ăn sữa lúc 5 h thì 6h mình cho cháu ăn 1 hộp sữa chua. Nhưng thìa đầu tien cháu bị ẹo ra lại giống ban trưa- như bã đậu phụ ý. Các mẹ đang cho con uống sữa này có bị hiện tượng như vậy khong và như vậy thì có vấn đề gì không hả các mẹ- giúp mình nhanh với nhé
    sữa ăn xong 1 lúc trớ ra nhìn như đậu nhưng không phải đậu đâu em nhé, là những thứ còn lại của sữa đã tiêu thôi, đứa nào chả thế
    con nhà tớ ăn sữa xong cả hai ba tiếng mà ọe cũng ọe ra bã đậu như thế ý chứ, mỗi tội mùi kinh dị hơn bã đậu nhiều
    nhưng chỉ ọe khi có vấn đề về sức khỏe thôi chứ không bao giờ tự nhiên mà ọe ra cả
    nếu em cho con ăn bình thường như mọi ngày mà bị ọe thì phải xem lại nhé
    mà các bữa con em ăn liền nhau nhở
    em bé nhà chị gần 4T rồi nhưng ăn sữa xong phải 2 tiếng mới ăn 1 thứ khác, sau bữa cháo sáng thì 1 tiếng sau uống nc cam, và bữa cháo trưa cách bữa cháo sáng 3 tiếng, đại loại là ăn thưa bữa lắm, không thì cũng ọe ra ý chứ