Các loại sữa, bột

Có mẹ nào biết sữa karicare của Úc ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 139K Lượt đọc
  • 753 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 115 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cho e hỏi có mẹ nào biết sữa Karicare của úc ko? E thấy bảo sữa này tốt mà bé lên cân rất đều đặn. E đang muốn tìm mua nhưng ko biết ở VN có ko nhỉ? có mẹ nào biết ko?
    Cún của mẹ rất ngoan và rất giống bố

http://s639.photobucket.com/albums/uu118/linhleech/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 171 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh leech
    cho e hỏi có mẹ nào biết sữa Karicare của úc ko? E thấy bảo sữa này tốt mà bé lên cân rất đều đặn. E đang muốn tìm mua nhưng ko biết ở VN có ko nhỉ? có mẹ nào biết ko?
    ở vn không có sữa này đâu bạn ạ.Mình có đứa bạn sống ở Úc toàn cho con uống sữa này thấy bảo rất tốt mà còn đắt hơn cả S26 đây! Có ai đi Uc thì nhờ mua thôi
    • 115 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

sữa dê có phù hợp với em bé ko nhỉ các mẹ nhỉ. Chả là e vừa mua đc hộp sữa karicare của úc nhưng lại là sữa dê cô lại thành bột. Đem so sánh với Faleys thì cũng thấy lượng chất Dinh dưỡng nhiều hơn hẳn và bên ngoài vỏ hộp cũng đề là dành cho trẻ từ 0-12 tháng cần bổ sung nhiều dinh dưỡng hơn bình thường. Nhưng e chả hiểu là loại sữa dê này có phổ biến ko nhỉ và em bé uống có cần yêu cầu gì đặc biệt ko. Có mẹ nào biết về vụ này ko tư vấn hộ e với
    Cún của mẹ rất ngoan và rất giống bố

http://s639.photobucket.com/albums/uu118/linhleech/
    • 366 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Sao bạn không dùng sữa tươi dê của Ba Vì vừa rẻ lại yên tâm?
    • 1,651 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

sữa dê có phù hợp với em bé ko nhỉ các mẹ nhỉ. Chả là e vừa mua đc hộp sữa karicare của úc nhưng lại là sữa dê cô lại thành bột. Đem so sánh với Faleys thì cũng thấy lượng chất Dinh dưỡng nhiều hơn hẳn và bên ngoài vỏ hộp cũng đề là dành cho trẻ từ 0-12 tháng cần bổ sung nhiều dinh dưỡng hơn bình thường. Nhưng e chả hiểu là loại sữa dê này có phổ biến ko nhỉ và em bé uống có cần yêu cầu gì đặc biệt ko. Có mẹ nào biết về vụ này ko tư vấn hộ e với
    Mẹ linh leech tham khảo trang này nhé
    http://www.cyh.com/HealthTopics/Heal...np=302&id=1788
    • 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tmt151005
    Sao bạn không dùng sữa tươi dê của Ba Vì vừa rẻ lại yên tâm?
    Loại này mua ở đâu thì đảm bảo hả bạn???
    • 396 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Karicare Goat Infant Formula được dùng trong trường hợp bé có vấn đề về tiêu hóa với sữa công thức làm từ sữa bò. Là lựa chọn sau cùng sau khi bé không thích hợp các loai sữa với đạm whey, casein và đậu nành.

Đối với các bé trên 1 tuổi uống sữa dê tươi cần chú ý:

Sữa dê có hàm lượng protein cao hơn gần 4 lần so với sữa mẹ và gần gấp 3 so với các loai sữa thông thường (3,6/1/1,4gm/100ml) , do đó cơ thể bé dễ bị mất nước và thận phải hoat động nhiều. Nên pha loãng hơn theo tỷ lệ 2 sữa + 1 nước đối với các bé còn nhỏ.

Sữa dê gần như không có acid folic và vitamin B6. Cần lưu ý bổ sung trong khẩu phần ăn của bé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong Xem bài viết
    Loại này mua ở đâu thì đảm bảo hả bạn???
    bạn mua sữa bò tươi hoặc dê ở 87 hoàng văn thái ý, ở đấy có cửa hàng chuyên bán sữa tươi ba vì có xe chở hàng ngày từ ba vì về
    • 135 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

chị ơi ! em đang ở Tây Úc ! con bé của em cũng gần 6 tháng tuổi rồi ! Bên này sữa S26 uống bị bón nhiều lắm ! Ở trong nhà , e có tổng cộng 7 người chị dâu nhưng tất cả đều dùng sữa SMA cho bé . Sữa này tốt lắm ko làm cho em bé bón như sữa S26. E vẫn ko hiểu sao các chị ở vn lại cho rằng sữa S26 , chị coi chừng người bán hàng sách tay ở vn tuyên truyền bậy bạ nha !
    • 1,572 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Không mắc hơn đâu bạn ạ, mình đã đi xem nhiều rồi thấy giá cũng ngang ngữa như S26 thôi, mà S26 thỉnh thoảng còn được sale rẻ hơn ấy chứ. Đúng là S26 uống thì tốt thật đấy vì có nhiều chất béo và chất sắt nên hơi bón. Điều này đúng không phải tuyên truyền bậy bạ đâu hihih Mình cũng cho con uống S26 Gold step1 lúc đầu do bé không chịu uống nước, sau đó thì mình tập cho bé dần dần mỗi khi bú xong cho vài giọt nước ấm (nếu nước nguội bé sẽ nhè ra ngay), rồi từ từ bé đã quen mỗi khi bú xong là phải tráng miệng bằng nước để tránh táo bón và o bị bợn lưỡi. Bây giờ thì bé đã hết bón rồi dù cách 1 ngày mới ị nhưng o rặn ì ạch và khóc lóc nữa.
    CÒn về việc sữa Karicare thì tốt hay không còn tuỳ thuộc vào e bé có hợp hay không nữa? Mình có 2 cô bạn 1 cô cho con uống S26 từ nhỏ mới đầu cũng bón nhưng sau đó pha sữa loảng ra 1 ít ví dụ như mỗi cup tăng lên 5 hoặc 10ml nước thì con cô ấy hết bón và tăng cân vùn vụt, trộm vía bé nhìn rất bụ bẫm, cô kia thì con uống S26 bón nặng chuyển sang Karicare thì hết bón (cô ấy cũng châm thêm mỗi cup 5ml nước), con cô ấy cũng tăng cân và không bón. Kết luận là không thể nói sữa nào tôt hơn sữa nào cả đâu, để xem con minh thích hợp với sữa nào mới được.
    • 1,061 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xtina Xem bài viết
    Karicare Goat Infant Formula được dùng trong trường hợp bé có vấn đề về tiêu hóa với sữa công thức làm từ sữa bò. Là lựa chọn sau cùng sau khi bé không thích hợp các loai sữa với đạm whey, casein và đậu nành.

Đối với các bé trên 1 tuổi uống sữa dê tươi cần chú ý:

Sữa dê có hàm lượng protein cao hơn gần 4 lần so với sữa mẹ và gần gấp 3 so với các loai sữa thông thường (3,6/1/1,4gm/100ml) , do đó cơ thể bé dễ bị mất nước và thận phải hoat động nhiều. Nên pha loãng hơn theo tỷ lệ 2 sữa + 1 nước đối với các bé còn nhỏ.

Sữa dê gần như không có acid folic và vitamin B6. Cần lưu ý bổ sung trong khẩu phần ăn của bé.
    Các bác ơi, ở SG muốn mua sữa này ở đâu nhỉ?
    • 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi con em được 5 tháng cháu uống sữa ít thấy sữa dê có nhiều chất hơn em cho cháu uống thử sữa dê thì cháu bị trớ nhiều. Có đưa đi bác sĩ thì được tư vấn. Trường hợp thứ nhất những trẻ tiêu hóa kém uống sữa dê sớm sẽ làm cho trẻ đầy bụng khó tiêu hóa tốt nhất nên chờ đến khi trẻ được 1 tuổi. Trường hợp thứ hai nếu trẻ tiêu hóa được cũng chỉ nên pha theo tỉ lệ 50% sữa bò+50%sữa dê. Tiếc 2 hộp sữa dê hơn 800k em bắt bố cháu uống hết.:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Dù không vui bạn cũng phải...mỉm cười!!!:Angel: :Angel: :Angel:
    • 1,061 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tin thoi Xem bài viết
    Khi con em được 5 tháng cháu uống sữa ít thấy sữa dê có nhiều chất hơn em cho cháu uống thử sữa dê thì cháu bị trớ nhiều. Có đưa đi bác sĩ thì được tư vấn. Trường hợp thứ nhất những trẻ tiêu hóa kém uống sữa dê sớm sẽ làm cho trẻ đầy bụng khó tiêu hóa tốt nhất nên chờ đến khi trẻ được 1 tuổi. Trường hợp thứ hai nếu trẻ tiêu hóa được cũng chỉ nên pha theo tỉ lệ 50% sữa bò+50%sữa dê. Tiếc 2 hộp sữa dê hơn 800k em bắt bố cháu uống hết.:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Bác mua sữa dê ở đâu đấy, chỉ em với!
    • 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Petit Beur Xem bài viết
    Bác mua sữa dê ở đâu đấy, chỉ em với!
    Ở ngay góc Trương Định - Nguyễn Thị Minh Khai ấy mẹ nó, cửa hàng nhỏ xíu xiu, tên là Xanh, chuyên bán cmetana, sữa dê.... nói chung là mọi đồ ăn của Nga. Nó nằm trên Trương Định, từ NTMK vừa quẹo vào là nó ở bên tay trái, cách ngã tư 1-2 căn nhà gì đó.
    • 1,061 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hôm nọ trên WTT cũng có bác chỉ chỗ đó, em có ghé tìm mà không thấy, hay là CH ấy dời chỗ khác?
    • 541 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Con em bị dị ứng nên từ bé toàn uống sữa dê , em có lần mang thử hai hộp sữa ra so sánh thấy sữa dê nhiều chất hơn .Cháu vẫn lên cân đều , khoản đầu ra thì cực ổn nên em vẫn trung thành với sữa dê dù hơi viêm màng túi
    Mẹ gì bắt được chồng uống giỏi thế , em nói thật chứ sữa dê gây lắm . ko quen không uống nổi :-)
    • 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À nhà em có nội quy làvợ không ăn chồng phải ăn, con không ăn bố phải ăn. Mẹ petit Beur em không ở HN mà.
    Dù không vui bạn cũng phải...mỉm cười!!!:Angel: :Angel: :Angel:
    • 98 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em bé nhà tớ còi quá, nghe các mẹ trên diễn đàn kháo nhau là sữa Karicare của New Zealand Gold 3 giành cho bé kém hấp thu. Tớ quyết định đầu tư cho bé uống, nhưng ngay từ hộp đầu tiên pha thì thấy sữa có màu vàng nhẹ, thơm, uống có vị ngọt vừa phải, nhưng chỉ một thắc mắc nhỏ là sau khi uống xong, dưới đáy bình rất nhiều cặn sữa nhỏ li ti. Nếm thì thấy như lạn xạn trong miệng như hạt cát. Rất mong các mẹ thông thái trên diễn đàn đang cho bé sử dụng loại sữa Karicare Gold 3 này giải đáp thắc mắc cho tớ. Xin chân thành cảm ơn. :Thinking: . Mà các sữa khác tớ không thấy giống như trường hợp này. Tớ băn khoăn không biết có phải mình mua phải sữa giả không hay sữa này nó như vậy....
    • 2,792 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Đúng thật là loại sữa này không dễ tan như các loại khác đâu. Dù hạt sữa rất mịn nhưng khi pha cho con, ban chi pha bằng nước hơi ấm thôi, sau đó phải quấy thật đều tay thì sũa mới tan hết. Mình vẫn pha như vậy mà, ko có cặn đâu.
    Con yêu ai nhất??? - Mẹ.
    Con là tình yêu của mẹ, yêu con nhất trên đời.:LoveStruc: :Kiss:
    • 512 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beehuy Xem bài viết
    Đúng thật là loại sữa này không dễ tan như các loại khác đâu. Dù hạt sữa rất mịn nhưng khi pha cho con, ban chi pha bằng nước hơi ấm thôi, sau đó phải quấy thật đều tay thì sũa mới tan hết. Mình vẫn pha như vậy mà, ko có cặn đâu.
    Đúng như mẹ beehuy nói minh thấy hạt sữa rất mịn nhưng khi pha nếu lắc không sữa vẫn không tan hết.
    Ah mẹ beehuy ơi, con bạn dùng sữa này lên cân thế nào? Em bé có khoái uống không?
    Mình mới dùng cho thằng cu nhà mình mấy hôm thôi nhưng thấy vị của nó tanh tanh khó uống quá, không hiểu có tốt như quảng cáo không? Híc, vừa dùng vừa hồi hộp , chỉ mong nó làm thằng cu nhà mình hấp thụ tốt