Các loại sữa, bột

Có mẹ nào biết cách pha bột Hipp không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.23K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,370 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Em có mua 1 hộp bột gạo ăn dặm Hipp, nhưng hướng dẫn pha chế thì hơi mơ hồ:
    200ml sữa công thức pha với 3-4 thìa bột gạo (khoảng 20g) nhưng thìa trong hướng dẫn thì không có sẵn trong hộp, em không biết dùng thìa nào cho đúng nữa, nhà em lại không có cân để có thể cân được 20g bột, các mẹ giúp em với.
    Em định dùng thìa sữa Nan để đong, nhưng em thấy hột sữa nhỏ mà lại nặng hơn hột bột gạo thì chắc là không thể đúng được.
    Em lo pha chế không đúng bé con sẽ bị bón ạ.
    Cám ơn cả nhà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dau_yeu; 21/09/2009 vào lúc 10:41 AM.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• co me nao biet cach tri gan tay khong?

minh dang bi gan tay, nhin da trang nhung van gia va xau, minh da su dung kem boi tay, nhung da chi mem hon chut chu gan tay van khong het, co me nao quan tam thi chia se voi me Heocoi

• Mình lần đầu cho bé uống Enfagrow A+ số 3

Trước đây, mình vẫn thường xuyên cho bé uống Physilolac sau một thời gian loay hoay không biết chọn...

• Có mẹ nào biết chỗ bán bột Gerber không ạ?

Chào các mẹ, Em hay vào thăm diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ, nhưng mãi đến hôm nay mới đăng ký làm thành viên. Con em hôm nay được 6 tháng rưỡi rồi, 2 tuần nay em tập ăn bột mặn 2nd food - dinner của Gerber của ông bà bé gửi về, hiện nay bột hết mà em vẫn chưa tìm được chỗ bán. Có...

• Điểm tin ngày 22.05.2015

Hãy cùng điểm qua một số tin đáng chú ý trong thời gian vừa qua để các mẹ biết thêm nhiều điều thú...

• Muốn mua sữa thật phải biết rõ sữa giả

Hiện nay, dù đã được báo chí thông tin nhiều về các loại sữa giả đang được bày bán tràn lan tại...