• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Có ai cho con uống sữa Hip chỉ em với. Gấp ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.43K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 171 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chả là em mua sữa Hip thanh lý của một mẹ trên này. Em không biết công thức pha thế nào, nên sữa cứ nhàn nhạt các mẹ chỉ em với. Em thấy sữa khó tan lắm nên thường xuyên bé bú bình bị tắc, không mút được cứ khóc hoài. Các mẹ giúp em với. Em cảm ơn ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn mua sữa thật phải biết rõ sữa giả

Hiện nay, dù đã được báo chí thông tin nhiều về các loại sữa giả đang được bày bán tràn lan tại...

• Có ai cho con uống sữa tươi Meadow Fresh của New Zealand ko vậy?

Em nghe bà mẹ chồng sau khi đi thăm dò tình hình trong xóm về bảo mấy đứa nhóc trong xóm uống sữa bò tươi nguyên chất Meadow Fresh của New Zealand nhiều lắm, mà đứa nào cũng tròn vo, dễ thương hết. Mẹ kêu em mua về cho thằng cu nhí nhà em uống cho béo lên nhưng không biết nó có thật sự tốt không,...

• Có ai cho bé uống sữa bắp chưa?

Mình mua chai sữa bắp ở ngoài cửa siêu thị về, cho bé uống thử thì bé thích lắm, nhưng tp có đường 8% nên sợ ko tốt, với lại bà ngoại bảo ngô là thực phẩm khó tiêu, sợ bé đày bụng. Nhưng mẹ uống thì thấy ngon lắm, ko biết là bé uống được ko hả các mẹ? Chú ý là bé nhà mình mới 11 tháng thôi nhé,...

• Tiêu chí chọn sữa an toàn cho bé

Tạo hóa có rất nhiều điều kỳ diệu – bé từ khi cất tiếng khóc chào đời chỉ cần bú mớm bằng dòng sữa...

• Đi chân trần sẽ giúp bé khoẻ mạnh hơn

http://s9.postimg.org/qk44zx34v/10_16_2014_4_13_41_PM.jpg Ngay từ tháng thứ 9, bố mẹ sẽ thấy...

• 115 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ nó đang cho con uống Hipp số mấy? Công thức thì phụ thuộc vào số thì phải. Như con mình đang uống số 3 thì là 4 thìa sữa với 130ml nước. Số 4 thì 4 thìa sữa và 205ml nứơc. Hay là mẹ nó ra siêu thị đọc nhãn ở trên vỏ hộp là đầy đủ nhất đấy. Mình thì lúc đầu mới pha cũng thấy là pha Hipp hay bị vón nếu nước ko đủ độ nóng hoặc quá nóng. Trên vỏ hộp sữa ghi là nước 50 độ thì là vừa, mình thì thường đun nước sôi, ngâm vào nước lạnh độ 4-5 phút, cho khoảng 2/3 lượng nước vào khuấy đều rồi tiếp tục cho tiếp 1/3 còn lại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Xíu ngoan; 26/12/2009 vào lúc 05:20 PM.
    • 171 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cho con uống sữa Hip Hồng ý. Tại lúc mua mình không để ý, không lấy hộp giấy ngoài để đỡ cồng kềnh. Bạn cho mình hỏi 1 thìa của nó như thế nào? Mình đã dùng sữa Friso 1 thìa ứng với 30ml, sữa Similac 1 thìa ứng với 60ml. Mình thấy mẹ trên này thanh lý rẻ (bây giờ không giữ lại số liên lạc nữa), cũng tiếc thế là mua cho con, chứ bé nhà mình 1 tuổi rồi. Mình nghĩ là vẫn uống được vì thấy bảo sữa HIP nhiều chất bổ nên cho con nếm chút. Mà công nhận sữa Hip ngậy thật đấy, mình uống chút thấy béo lắm ý.
    • 115 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thìa này nó có sẵn ở trong hộp rồi mà. Mẹ nó ở gần nhà mình thì mình cho, vì mình có nhiều lắm, từ bé đến giờ con mình toàn uống Hipp mà. Bé nhà mẹ nó 1 tuổi chắc là Hipp 3 hoặc 4 rồi. Hồng hay xanh thì mình chẳng thấy khác gì nhau cả. Mẹ nó thử pha theo cách mình nói xem. 1 thìa Hipp 3 tương đương 5g sữa. 1 thìa Hipp 4 tương đương 7,8 g.
    14,1g sữa + 90ml = 100 ml Hipp 3
    13,5g sữa + 90ml nước = 100ml Hipp 4
    Mình sao y như trên vỏ sữa, hihi, ko biết có giúp gì đc mẹ nó ko. Công nhận là sữa Hipp rất là ngậy.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cung duoc tang 1 hop sua Hip so 1, cong thuc la 1 thia + 40ml nuoc a.
    • 14,832 Bài viết

• 40,679 Được cảm ơn

sữa Hipp hay vón so với các sữa khác, khi pha em cho sữa vào trước rồi đổ nước, lắc nhanh tay để sữa ko vón.
    sữa HIpp đậm và béo hơn các sữa khác nhiều lắm ah, con mà bú thừa mẹ toàn dốc vào mồm thôi rooling:

ah các mẹ có cho con uống số 4 chưa? sao ngọt khủng khiếp? lại hơi sàn sạn chứ ko mịn như các số nhỏ hơn đâu :Thinking:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipkhotinh Xem bài viết
    em cung duoc tang 1 hop sua Hip so 1, cong thuc la 1 thia + 40ml nuoc a.
    E thấy trên hộp Hip 1 màu xanh công thức là 60ml+ 2 thìa mà mn ???
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanhMeccy Xem bài viết
    E thấy trên hộp Hip 1 màu xanh công thức là 60ml+ 2 thìa mà mn ???
    mình mua lọ ăn dặm cua Hip cho bé, nhưng bé ko chịu ăn, có mẹ nào muốn mua cho con ko, alo cho mình, mình để lại cho voí giá rất hữu nghị nhé:088450088