Các loại sữa, bột

Có ai biết sưa Thủy Phân là gì không

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.2K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện nay em có nghe thấy mọi người bàn tán về Sữa Thủy Phân,vậy các chị giải thích giùm em sữa thủy phân là gì không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À em quyên mất là em đang dùng sản phẩm Sure của công ty Forlac sản xuất có ổn không?
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa thủy phân là sữa mà thành phần protein (đạm) sữa bò trong sữa đã được chia nhỏ ra cho bé dễ tiêu hóa và hấp thu. Sữa này dành cho các bé bị dị ứng với đạm sữa bò hoặc đạm sữa đậu nành, vì khi đạm sữa ở dạng thông thường thì hệ tiêu hóa của các bé sẽ tấn công các protein và sẽ gây nên các hiện tượng như nổi mẩn, tiêu chảy, đầy hơi, nôn trớ, không tăng cân... bị nặng có thể bị sốc phản vệ, nguy hiểm cho bé. Đặc điểm của sữa này là có vị nhận đắng, bé tiêu hóa bình thường thì không cần dùng loại sữa này đâu.
    • 210 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

đúng rồi, thanhvan nói đúng đấy, nhưng con nhà tớ nó chả sao cả cũng thích uống sữa này, sữa thừong nó lại khg uống mới sầu chứ. Sữa này bé nào uống được thì rất mau đói, và ăn được nhiều hơn sữa bình thừong đấy.
    • 122 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan_86 Xem bài viết
    Sữa thủy phân là sữa mà thành phần protein (đạm) sữa bò trong sữa đã được chia nhỏ ra cho bé dễ tiêu hóa và hấp thu. Sữa này dành cho các bé bị dị ứng với đạm sữa bò hoặc đạm sữa đậu nành, vì khi đạm sữa ở dạng thông thường thì hệ tiêu hóa của các bé sẽ tấn công các protein và sẽ gây nên các hiện tượng như nổi mẩn, tiêu chảy, đầy hơi, nôn trớ, không tăng cân... bị nặng có thể bị sốc phản vệ, nguy hiểm cho bé. Đặc điểm của sữa này là có vị nhận đắng, bé tiêu hóa bình thường thì không cần dùng loại sữa này đâu.
    Các bác sỹ cũng khuyên cho các bé có cơ địa dị ứng dùng các loại sữa thủy phân này. Bé nhà mình hiện tại cũng đang dùng sữa loại này. Đặc điểm của các loại sữa thủy phân là hơi khó uống và giá thành lại cũng cao nữa, nên có thể cân nhắc cho con sử dụng sữa thủy phân hoàn toàn hoặc một phần tùy theo cơ địa của bé.
    • 53 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà em bị dị ứng sữa bò. Bác sỹ khám và khuyên dùng sữa được thủy phân. Sữa thủy phân thì giống như mẹ Thanhvan_86 nói. Ví dụ như Nan H.A. Giá sữa này lấy qua kênh y tế là 220k một lọ 400gr. Sữa có vị hơi đắng, nhưng trộm vía bé nhà em háu ăn nên cũng chưa thấy bạn ấy phản ứng gì. Chỉ tội cho bé là bị do di truyền từ em bị dị ứng hải sản trc đó.
    • 0 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng dị ứng sữa bò. Cho em hỏi là giũa sữa thủy phân và sũa đậu nành thì cái nào tốt hơn. Vì em được bsi khuyên dùng sữa đậu nành, nhưng uống hết 1 hộp mà tháng này không hề tăng cân.
    • 2,508 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đường ruột bé kém thì có nên uống sữa thủy phân k nhỉ? Con nhà mình bị phân sống kéo dài, uống sữa lactose free mãi mấy tháng rồi, đã chuyển sang sữa Nan thường nhưng lên cân chậm lắm, không biết có phải là do k tiêu hóa đc sữa không nhỉ? Sữa Thủy phân có khác gì nhiều so với sữa lactose free k? Có những loại sữa thủy phân nào? Mình sợ cứ thế này con mình sẽ suy dinh dưỡng mất, hic hic. Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với, Tks

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, theo mình biết chứng dị ứng sữa bò của trẻ là do hệ miễn dịch của bé phản kháng các thành phần protein trong sữa nên gây ra dị ứng. Thông thường hầu hết các bé bị chứng dị ứng này đều dị ứng với thành phần protein trong sữa bò. Các bé có thể hết sau 2 hoặc 3 tuổi, tùy theo mức độ nặng nhẹ.
    Còn chứng bất dung nạp lactose là tình trạng xảy ra khi cơ thể mất khả năng tiêu hóa lactose - một loại đường có trong sữa. Cách điều trị thì chỉ cần đổi cho trẻ dùng các sản phẩm sữa làm từ sữa bò không chứa lactose (ví dụ các sản phẩm Lactose free của Abbott hay Enfa ...)
    Theo các nghiên cứu của bác sĩ, cách chữa trị cho trẻ bị dị ứng sữa bò là thì có thể chuyển sang các sản phẩm sữa đạm đậu nành hoặc sữa dê, ữa gạo.
    Tuy nhiên cũng theo nghiên cứu, có rất nhiều trường hợp trẻ bị dị ứng sữa bò cũng bị dị ứng chéo với sữa dê hoặc sữa đậu nành. Lúc này, cần phải cho trẻ chuyển sang sử dụng sữa công thức ít gây dị ứng - hypoallergenic - H.A (ví dụ Abbott EleCare, Similac Isomil, ...). Thành phần đạm trong các sản phẩm này đã được xử lý đặc biệt để hạn chế tối đa việc gây dị ứng. Tuy nhiên giá thành của chúng thường đắt gấp ba lần so với sữa công thức thông thường. Theo mình biết Abbott EleCare giá 1,200,000 VNĐ/hộp 400gr (Vì em bé của chị gái mình cũng bị chứng dị ứng và đã dùng sữa này đến lúc 2.5 tuổi, nay cháu đã 4 tuổi và uống sữa bò được bình thường rồi).
    Những loại sữa này thường không bán rộng rãi trên thị trường như các sữa bò thông dụng khác (chị gái mình toàn mua hàng xách tay từ Mỹ về thôi).
    Các mẹ nào có con bị chứng này thì cũng hơi vất vả nhé. Cố lên các mẹ ơi!!!
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sharona Xem bài viết
    Các bác sỹ cũng khuyên cho các bé có cơ địa dị ứng dùng các loại sữa thủy phân này. Bé nhà mình hiện tại cũng đang dùng sữa loại này. Đặc điểm của các loại sữa thủy phân là hơi khó uống và giá thành lại cũng cao nữa, nên có thể cân nhắc cho con sử dụng sữa thủy phân hoàn toàn hoặc một phần tùy theo cơ địa của bé.
    Mẹ nó dùng sữa thủy phân của hãng nao thế? Bé nhà em 14 tháng rồi mà vẫn dị ứng, Mỗi Lần uống sữa hay ăn sữa chua là mẩn đỏ quanh miệng. E ko biết nên dùng loại sữa nào cho dễ uống, bé nhà em ko thích đồ ngọt sắc. Hic hic. Cảm ơn mẹ nó nhìu
    Gấu nhà mình: NB: 3.0kg -----1M: 4.2kg...
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị dị ứng cả sữa bò và sữa đậu nành đấy, dùng Nan HA vẫn bị nổi mẩn, dưới 1 tuổi thỉnh thoảng mình cho uống thêm 1 ít sữa dê Kabrita và sữa dê Danlait. Trộm vía con, sau 1 tuổi thì hết dị ứng, mình cho uống thử Dielac Optimum của Vinamilk thì thấy không bị nổi mẩn nữa. Mình thấy có người tập cho con uống dần dần từng ít một hoặc sau 2,3 tháng lại cho con uống thử xem có còn dị ứng không. Sữa thủy phân thì khó uống, bạn có thể thay thế bằng sữa đậu nành cho con nếu con hợp sữa. Theo ý kiến của riêng mình thì nếu là bé trai không nên uống sữa đậu nành quá lâu.
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Sữa XO cũng là loại sữa thủy phân đấy các mẹ ah.
    Vị của nó thì ngon hơn tất cả các loại sữa các mẹ đã nêu,nhưng giá thành thì cao hơn
    • 19 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sữa thủy phân là sữa có chứa protein chia nhỏ để hệ tiêu hóa của bé dễ hấp thu hơn là các protein toàn bộ (còn nguyên vẹn). Loại sữa này đặc biệt tốt cho các bé hay bị táo bón, bị viêm da dị ứng tuy nhiên sữa có mùi hơi hăng, hàng không phổ biến trên thị trường, chủ yếu là hàng xách tay. Con mình có da dễ bị dị ứng, hồi bé cứ phải bôi thuốc đỏ, thuốc tím khắp mặt, cổ. Hiện con mình đang xài Gerber GoodStart Protect 1 pha chung với sữa mẹ cho mùi bớt hăng, kết quả tốt, da không bị dị ứng nữa và ngày nào cũng "xì xoẹt" 1-2 lần.
    All for my family