• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Cho em hỏi về bột ăn liền của Hipp

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 82K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Mốc nhà em sắp tròn 5 tháng, em định bắt đầu cho cu cậu ăn bột ăn liền của Hipp. Nhưng thấy hướng dẫn sử dụng là pha bột với sữa. Nếu em ninh nước rau củ quả rồi pha với bột của Hipp có được không? Không cần pha với sữa có được không. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với. Em mua bột dinh dưỡng Đào, mơ tây.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cho em hỏi về thuốc nhuộm lông của Veet ạ

Các chị ơi cho em hỏi dùng thuốc nhuộm lông thì thế nào ạ, e sợ wax mình lại phải dùng lâu dài với nó, thuốc nhuộm lông thì mình nhuộm cho nó tiệp với màu da ( đó là e nghe quảng cáo thế :D) thì chắc ko lo nó mọc lên đậm hơn đúng ko ạ? đã ai dùng thuốc nhuộm lông chưa cho e cái comment cái, e chưa...

• 4 Biến chứng nguy hiểm của viêm xoang

Bệnh viêm xoang là một trong những căn bệnh mãn tính phổ biến và rất dễ phát sinh bệnh đặc biệt nó...

• Hỏi về bột ăn liền Bebi Premium

hi, các mẹ hôm nay bé mít nhà mình mới được cho 1 hộp bột ăn liền Bebi, hình như là của Slovenia. Có mẹ nào đã dùng loại bột này chưa? chỉ cho mình với. Tiện thể mình cũng chưa thấy mục nào nói về bột ăn liền trong diễn đàn, các mẹ cho mình hỏi là loại bột nào ăn là thích hợp nhất và loại nào...

• 10 sai lầm khi cho bé uống sữa tươi, sữa bột

http://soxaydungcantho.vn/upload/13-11/110-loi-ngo-ngan-khi-me-cho-tre-uong-sua1.jpg Thêm nước...

• Sữa Infansure

Hello các mẹ! Mẹ nào biết Infansure bán ở đâu cho mình biết với. Bé nhà mình hơn 5 tháng...

• 8,184 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Mốc
    Cu Mốc nhà em sắp tròn 5 tháng, em định bắt đầu cho cu cậu ăn bột ăn liền của Hipp. Nhưng thấy hướng dẫn sử dụng là pha bột với sữa. Nếu em ninh nước rau củ quả rồi pha với bột của Hipp có được không? Không cần pha với sữa có được không. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với. Em mua bột dinh dưỡng Đào, mơ tây.
    Cu Mốc nhà bạn chắc cũng bằng tháng cu Bốc nhà tớ. Tớ cũng bắt đầu cho cu cậu ăn bột Hipp được 2 tuần rồi (tất nhiên là pha loãng thôi).
    Thế này này, cái bột Đào - mơ tây ấy thì tớ chưa cho ăn, chờ đủ 5 tháng, nhưng tớ nghĩ là vị hoa quả thì chỉ nên ăn chung với sữa thôi chứ pha vào nước rau củ chắc không ngon đâu, mất cả mùi vị.
    Còn để quấy nước rau củ thì tớ mua cái bột gạo Hipp (Baby - rice) cho trẻ từ 4 tháng tuổi ấy; sau đó ninh rau củ nghiền ra lọc lấy nước (hoặc cậu hấp chín rau củ rồi xay nhuyễn cũng được) - tiếp đến là trộn bột vào đánh kỹ cho sánh và cho bé măm thôi. Nếu muốn ăn bột ngọt thì thay nước rau củ bằng sữa là OK.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 836 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ Lạc Lạc đây, LL ăn bột Hipp từ khi 4 tháng cho tới giờ, nhưng vì bột Hipp là bột ngọt nên mẹ LL chỉ dùng nước sôi để nguội và nước ấm để hòa bột cho LL thôi, vì trong bột đã có sữa rồi mà, nếu cho sữa nữa thì mình sợ bột sẽ bị ngọt quá bé sẽ mau ngán lắm,còn nếu bạn định ninh nước rau củ hòa với bột mình nghĩ cũng không sao nhưng có vẻ không đúng lắm vì bột ngọt mà lại hòa với nước rau củ nghe kỳ kỳ lắm mẹ cu Mốc ơi
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà mình ăn bột HIPP từ bé đến 2 tuổi mới bỏ, thường mình chỉ pha với nước ấm ấm thôi chứ không pha thêm sữa hay gì khác. Bột HIPP ăn ngậy lắm rồi, pha thêm sữa chắc sợ bé không ăn. Mà HIPP có nhiều loại lắm, tuỳ theo tháng ghi trên hướng dẫn ý. Theo chủ quan của mình thì bột Sữa chua hoa quả, bột bích qui, bột đào là ngon
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé. Mai mình bắt đầu cho cu Mốc nhà mình ăn thử. Mình cũng sẽ mua bột gạo của Hipp về cho cu cậu ăn.
    • 1,090 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào cho con ăn trái cây đóng hộp của HIpp chưa? Em cho thằng cu nhóc nhà em ăn được 2 ngày nay mà sao nhóc ị ra màu xám tro là sao nhỉ? Có mẹ nào bị vậy không???

Mẹ em thì nói là do trái cây đóng hộp nên chắc ko sao, nhưng mà em cư lo lo.

Em cũng mua bột Hipp, định mai mốt cho nhóc ăn vì còn một ít bột ri chưa ăn hết, chả hiểu ăn trái cây đã thế, ăn bột có bị sao ko nữa, chán thật đấy :s
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Mốc Xem bài viết
    Bọt Hipp co 2 loại, một loại có sữa sẵn va 1 loại phai pha thêm sữa. Bạn mua loại có sữa rồi ý. Pha cho tiện. Ma loại có sữa ngon và thêm lắm. Bé nhà mình trộm vía thích ăn lam. Có hom ăn 170ml roi còn đòi ăn thêm. Bé nhà mình bây giờ được 5,5 tháng rồi. Mình tập cho ăn từ lúc hơn 4 tháng.Vì Hipp có loại bột từ 4 tháng mà.Bạn tập cho con ăn đi. Để đến lúc 6 tháng cho ăn bọt mặn là thành thạo
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi là bột HIpp í nó có mấy dạng ạ vì em đang cho bé nhà em ăn dạng hũ. Không biết có phải là loại các chị đang nói ko ạ
    • 1,764 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lật đật Xem bài viết
    Các mẹ ơi có mẹ nào cho con ăn trái cây đóng hộp của HIpp chưa? Em cho thằng cu nhóc nhà em ăn được 2 ngày nay mà sao nhóc ị ra màu xám tro là sao nhỉ? Có mẹ nào bị vậy không???

Em cũng mua bột Hipp, định mai mốt cho nhóc ăn vì còn một ít bột ri chưa ăn hết, chả hiểu ăn trái cây đã thế, ăn bột có bị sao ko nữa, chán thật đấy :s
    Nếu phân có màu khác màu vàng thi nên ngừng ăn ngay đi mẹ lật đật ạ
    • 1,764 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluebear Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi là bột HIpp í nó có mấy dạng ạ vì em đang cho bé nhà em ăn dạng hũ. Không biết có phải là loại các chị đang nói ko ạ
    Bột mà mọi người đang nói cu nhà tơ cũng đang dùng,nó là dạng hộp giấy có đánh số ở góc hộp cho từng tháng tuổi và có rất nhiều vị.
    • 373 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu quân Xem bài viết
    Bột mà mọi người đang nói cu nhà tơ cũng đang dùng,nó là dạng hộp giấy có đánh số ở góc hộp cho từng tháng tuổi và có rất nhiều vị.
    Chi oi! c cho e hỏi tác dụng của bột ăn liền của Hipp với, bé nhà e dc hơn 2 thang rồi

• 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhân đây có topic về ăn dặm các mẹ cho em hỏi với. Bé nhà em mới ăn dặm được một tuần khi vừa tròn 4 tháng, em chỉ dám pha bột loãng 5% thôi, nhưng đút thìa thì nhất định bé khóc không chịu ăn, em phải cho bé bú bình. Nhưng bây giờ bột loãng thì nút bình được chứ sau này phải pha đặc dần lên thì làm thế nào bây giờ. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong việc tập cho bé ăn thìa thì chỉ em với. Em cảm ơn nhiều nhiều

Blog đây ạ :Angel:

www.my.opera.com/myphuonglinh
    • 2,424 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Chưa chắc đã do Hipp đâu. Cún nhà mình ngày nào cũng ăn Hipp hoa quả mà chẳng sao cả. Ban đầu mình chỉ cho ăn nửa chén nước thôi để thăm dò. Nhưng bạn cũng thử kiểm các thức ăn khác của bé xem. Nói chung là mình cứ phải thử cho bé ăn nhiều loại thức ăn để bé làm quen miễn là thực phẩm có uy tín, sạch, có được phép cho lứa tuổi của bé.
    • 1,428 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Con bé nhà mình cũng ăn trái cây đóng hộp của Hip,pha lẫn với bột dinh dưỡng sữa Hip, cháu cũng ị ra phân màu xám tro, nhưng thấy mọi người bảo là ko sao, khi mình ngừng ko cho cháu ăn nữa thì phân cháu lại màu vàng bình thường, mình nghĩ là ko vấn đề gì đâu bạn ah.
    • 742 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bé nhà mình ăn Bột D D Hipp loại Đào , Mơ Tây thi ok, sau đó chuyển sang ăn Bột D D Hipp đóng lọ để thay đổi khẩu vị thì bị rối loạn tiêu hóa, đi ngoài sống phân, uống bao nhiêu thuốc và men tiêu hóa k đỡ, con vẫn ăn uống bình thường ,nhưng sụt kí rất nhanh. Có lẽ mình phải đưa bé đi BV Nhi xét nghiệm phân. Các mẹ nên cẩn thận khi chuyển đổi thức ăn cho con , đừng để xảy ra tình trạng như bé nhà mình . Mình ân hận quá .
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic hic chào cả nhà, e xấu hổ quá vì rất vụng trong việc chăm con cái. các bác cho e hỏi bột Hipp ăn có tốt không? và như các bác nói thì nước rau củ ở đây là những loại nào (ví dụ) và cách nấu như thế nào chỉ cho e với. con e được 4tháng rưỡi rồi và e đang tập cho ăn bột mà. E cảm ơn rất nhiều!
    • 1,764 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toiyeubaby Xem bài viết
    Hic hic chào cả nhà, e xấu hổ quá vì rất vụng trong việc chăm con cái. các bác cho e hỏi bột Hipp ăn có tốt không? và như các bác nói thì nước rau củ ở đây là những loại nào (ví dụ) và cách nấu như thế nào chỉ cho e với. con e được 4tháng rưỡi rồi và e đang tập cho ăn bột mà. E cảm ơn rất nhiều!
    Mới tập ăn thì ăn của HIPP cũng được nhưng nói thật cu nhà mình chỉ ăn hộp đầu là ngon, hộp thứ 2 thì mãi mới hết mình đổi qua của Nestle thì ăn ngon hơn mới lại mình đổi nhiều vị nên cũng tạm được.Vừa ngon vừa rẻ hơn chắc tại thương mẹ đấy .Còn nước rau củ thì bạn cứ luộc rau rền,rau ngót,bí đỏ, khoai tây nhuyễn...mới tập chỉ thế thôi
    :RollingEy:
    • 1,826 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Em thấy Hipp có loại bột gạo dành cho nhũ nhi trên 2 tuần tuổi. Bé nhà e mới 3 tháng thôi, nhưng mà lười ăn quá. Em định cho bé ăn loại bột này với sữa thì có được không nhỉ? Có mẹ nào đã từng cho con ăn lại này từ sớm như vậy không ạ? Nếu ăn thì pha như thế nào ạ? Không biết thế thì có ảnh hưởng đến dạ dày của bé không? Cảm ơn mọi người ạ.
    Tom's website ---------- Tom's Blog
    • 631 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elysium Xem bài viết
    Em thấy Hipp có loại bột gạo dành cho nhũ nhi trên 2 tuần tuổi. Bé nhà e mới 3 tháng thôi, nhưng mà lười ăn quá. Em định cho bé ăn loại bột này với sữa thì có được không nhỉ? Có mẹ nào đã từng cho con ăn lại này từ sớm như vậy không ạ? Nếu ăn thì pha như thế nào ạ? Không biết thế thì có ảnh hưởng đến dạ dày của bé không? Cảm ơn mọi người ạ.
    Mình đã cho bé nhà mình dùng từ khi 3 tháng tuổi. Chỉ một thìa cho vào sữa thôi. Nó sền sệt nên phải đục rộng lỗ ti:Smiling:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LongHai_DA Xem bài viết
    Bé nhà mình ăn Bột D D Hipp loại Đào , Mơ Tây thi ok, sau đó chuyển sang ăn Bột D D Hipp đóng lọ để thay đổi khẩu vị thì bị rối loạn tiêu hóa, đi ngoài sống phân, uống bao nhiêu thuốc và men tiêu hóa k đỡ, con vẫn ăn uống bình thường ,nhưng sụt kí rất nhanh. Có lẽ mình phải đưa bé đi BV Nhi xét nghiệm phân. Các mẹ nên cẩn thận khi chuyển đổi thức ăn cho con , đừng để xảy ra tình trạng như bé nhà mình . Mình ân hận quá .
    Em cũng mua nước ép Đào - Mơ Tây của Hipp về cho cu nhà em thử. Mở lọ dùng được 3 ngày thì phát hiện có 1 lớp mốc. Sợ quá! Không hiểu tại mình bảo quản không tốt hay loại đóng lọ không dùng được lâu(?)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6