Các loại sữa, bột

Cho em hỏi về bột ăn liền của Hipp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 72.4K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Mốc nhà em sắp tròn 5 tháng, em định bắt đầu cho cu cậu ăn bột ăn liền của Hipp. Nhưng thấy hướng dẫn sử dụng là pha bột với sữa. Nếu em ninh nước rau củ quả rồi pha với bột của Hipp có được không? Không cần pha với sữa có được không. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với. Em mua bột dinh dưỡng Đào, mơ tây.

• 8,138 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Mốc
    Cu Mốc nhà em sắp tròn 5 tháng, em định bắt đầu cho cu cậu ăn bột ăn liền của Hipp. Nhưng thấy hướng dẫn sử dụng là pha bột với sữa. Nếu em ninh nước rau củ quả rồi pha với bột của Hipp có được không? Không cần pha với sữa có được không. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với. Em mua bột dinh dưỡng Đào, mơ tây.
    Cu Mốc nhà bạn chắc cũng bằng tháng cu Bốc nhà tớ. Tớ cũng bắt đầu cho cu cậu ăn bột Hipp được 2 tuần rồi (tất nhiên là pha loãng thôi).
    Thế này này, cái bột Đào - mơ tây ấy thì tớ chưa cho ăn, chờ đủ 5 tháng, nhưng tớ nghĩ là vị hoa quả thì chỉ nên ăn chung với sữa thôi chứ pha vào nước rau củ chắc không ngon đâu, mất cả mùi vị.
    Còn để quấy nước rau củ thì tớ mua cái bột gạo Hipp (Baby - rice) cho trẻ từ 4 tháng tuổi ấy; sau đó ninh rau củ nghiền ra lọc lấy nước (hoặc cậu hấp chín rau củ rồi xay nhuyễn cũng được) - tiếp đến là trộn bột vào đánh kỹ cho sánh và cho bé măm thôi. Nếu muốn ăn bột ngọt thì thay nước rau củ bằng sữa là OK.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 836 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ Lạc Lạc đây, LL ăn bột Hipp từ khi 4 tháng cho tới giờ, nhưng vì bột Hipp là bột ngọt nên mẹ LL chỉ dùng nước sôi để nguội và nước ấm để hòa bột cho LL thôi, vì trong bột đã có sữa rồi mà, nếu cho sữa nữa thì mình sợ bột sẽ bị ngọt quá bé sẽ mau ngán lắm,còn nếu bạn định ninh nước rau củ hòa với bột mình nghĩ cũng không sao nhưng có vẻ không đúng lắm vì bột ngọt mà lại hòa với nước rau củ nghe kỳ kỳ lắm mẹ cu Mốc ơi

• 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà mình ăn bột HIPP từ bé đến 2 tuổi mới bỏ, thường mình chỉ pha với nước ấm ấm thôi chứ không pha thêm sữa hay gì khác. Bột HIPP ăn ngậy lắm rồi, pha thêm sữa chắc sợ bé không ăn. Mà HIPP có nhiều loại lắm, tuỳ theo tháng ghi trên hướng dẫn ý. Theo chủ quan của mình thì bột Sữa chua hoa quả, bột bích qui, bột đào là ngon

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé. Mai mình bắt đầu cho cu Mốc nhà mình ăn thử. Mình cũng sẽ mua bột gạo của Hipp về cho cu cậu ăn.

• 1,090 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào cho con ăn trái cây đóng hộp của HIpp chưa? Em cho thằng cu nhóc nhà em ăn được 2 ngày nay mà sao nhóc ị ra màu xám tro là sao nhỉ? Có mẹ nào bị vậy không???

Mẹ em thì nói là do trái cây đóng hộp nên chắc ko sao, nhưng mà em cư lo lo.

Em cũng mua bột Hipp, định mai mốt cho nhóc ăn vì còn một ít bột ri chưa ăn hết, chả hiểu ăn trái cây đã thế, ăn bột có bị sao ko nữa, chán thật đấy :s
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:

• 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Mốc Xem bài viết
    Bọt Hipp co 2 loại, một loại có sữa sẵn va 1 loại phai pha thêm sữa. Bạn mua loại có sữa rồi ý. Pha cho tiện. Ma loại có sữa ngon và thêm lắm. Bé nhà mình trộm vía thích ăn lam. Có hom ăn 170ml roi còn đòi ăn thêm. Bé nhà mình bây giờ được 5,5 tháng rồi. Mình tập cho ăn từ lúc hơn 4 tháng.Vì Hipp có loại bột từ 4 tháng mà.Bạn tập cho con ăn đi. Để đến lúc 6 tháng cho ăn bọt mặn là thành thạo

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi là bột HIpp í nó có mấy dạng ạ vì em đang cho bé nhà em ăn dạng hũ. Không biết có phải là loại các chị đang nói ko ạ

• 1,762 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lật đật Xem bài viết
    Các mẹ ơi có mẹ nào cho con ăn trái cây đóng hộp của HIpp chưa? Em cho thằng cu nhóc nhà em ăn được 2 ngày nay mà sao nhóc ị ra màu xám tro là sao nhỉ? Có mẹ nào bị vậy không???

Mẹ em thì nói là do trái cây đóng hộp nên chắc ko sao, nhưng mà em cư lo lo.

Em cũng mua bột Hipp, định mai mốt cho nhóc ăn vì còn một ít bột ri chưa ăn hết, chả hiểu ăn trái cây đã thế, ăn bột có bị sao ko nữa, chán thật đấy :s
    Nếu phân có màu khác màu vàng thi nên ngừng ăn ngay đi mẹ lật đật ạ

• 1,762 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluebear Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi là bột HIpp í nó có mấy dạng ạ vì em đang cho bé nhà em ăn dạng hũ. Không biết có phải là loại các chị đang nói ko ạ
    Bột mà mọi người đang nói cu nhà tơ cũng đang dùng,nó là dạng hộp giấy có đánh số ở góc hộp cho từng tháng tuổi và có rất nhiều vị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)