Các loại sữa, bột

Cảnh giác với sữa tươi "nguyên chất 100%" của Vinamilk

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 1,396 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melamnhi Xem bài viết
    Giật mình đánh thót vì ngày nào cũng cho con uống Vinamilk 95%, chả biết ngọt đắng thế nào. Lại gửi cô giáo cho uống nữa chứ, chả nhẽ nhờ cô thử trước :Worried:
    Đợt trước tớ suốt ngày uống 95% thì không sao (vì dược free nên uống) , từ hồi có 100% thì bị 3 phát rồi (trên tổng số khoảng hơn 20 lần uống). Kinh thật:mad:
    những mặt người xa lạ
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Hụ hụ, thế là em phải nhờ bà chị chuyển sữa tươi từ ÚC về thật roài.Ngày nào cũng bắt con tu 2 hộp năm phần trăm ấy, ôm nào ko chịu uống sữa Ct thì 3 đến 4 hộp.Cứ nghĩ an toàn,rẻ,tiện .
    Thôi từ hôm nay cạch luôn. Có mẹ nào lấy sữa tươi của Úc về cho bé uống cùng em ko??? Em sợ lấy nhiều dùng ko hết,bà chị em làm tiếp viên HK.Yên tâm sữa về tuần 1 đến 2 lần .Chỉ ngại mỗi khoản đi lại lấy sữa về nhà cho con thui huhu.
    • 177 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ô hay, thế các pác ko để ý đến bài hát của Vinamilk ah? "Chúng tôi là những con bò..." mà bò có bao giờ uống sữa của bò đâu, chỉ có người uống thôi. .
    Công ty này quá là sỉ nhục khách hàng :mad: :mad: :mad:

Mình chưa bao giờ bị trường hợp sữa đắng như các pác :Sad: :Sad: :Sad: nhưng từ ngày Vinamilk hát như vậy nên mình cạch hẳn.
    Từ giờ thì bai bai vinamilk nhé:Talktothe :Talktothe :Talktothe
    • 2,060 Bài viết

• 1,667 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hến và Rô Xem bài viết
    Mình có 1 kinh nghiệm nhỏ khi mua sữa tươi muốn share với các mẹ là không nên mua loại sữa hộp 1 lit có nắp !!!
    Không có nắp là như thế nào nhỉ?! mẹ nó giải thích kỹ hơn được k? Mình thường xuyên dùng vinamil 100%, meadow Fresh và harvey fresh nhưng chưa bao giờ bị sao cả.
    • 254 Bài viết

• 2,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Ở nhà mình luôn uống một chút sữa của con trước khi đưa cho nó. Còn đi học thì dặn, nếu con thấy đắng, hôi, kinh thì bảo với cô giáo. Được cái con bé cũng đã biết nhận dạng mùi vị nên cũng yên tâm.
    Mình cũng hay uống thử hộ con lắm, nhưng chưa lần nào thấy bị sao cả. Con gái 3 tuổi cũng biết nhận biết mùi vị rồi, hơi khác là cô nàng kêu ngay. Hy vọng là ở lớp không vì sợ cô giáo mà có thấy mùi vị khác mà còn gái cũng cố uống :Sad: :Worried: . Nhưng các mẹ có gặp trường hợp nào ở hộp nhỏ 180 chưa, hay đều gặp ở loại dóng hộp 1lít có nắp?
    • 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Thực ra nếu chỉ vì một vài hộp sữa hỏng mà đánh đồng, quy chụp tất cả các sản phẩm của họ đều không tốt thì cũng không nên. Nếu ai đã làm về thực phẩm thì mới thông cảm được. Tùy từng loại sản phẩm mà người ta có cách kiểm soát chất lượng khác nhau. Nhưng thông thường sẽ có vài cách sau:
    - Kiểm tra theo lô, mỗi lô kiểm tra vài sản phẩm tùy theo qui định của từng công ty.
    - Kiểm tra định kỳ theo số giờ đồng hồ,lấy trực tiếp sản phẩm trên dây chuyền, thông thường khoảng 1-2h lấy một số mẫu qui định và kiểm tra.
    Như thế là kiểm theo xác suất, mà đã là xác suất thì cũng khó nói chắc được rằng toàn bộ sản phẩm của tôi đều đạt yêu cầu 100%. Rồi với sản phẩm sữa lại có yêu cầu rất lớn về bảo quản. Nếu để cạnh hóa chất gây mùi như xà phòng, chất tẩy rửa thì cókhă năng nó cũng gây mùi cho sản phẩm. Nếu để nơi có ánh sáng chiếu vào, nó cũng gây hỏng sản phẩm. Mà cái phànbảo quản này thì không thể chỉ trách nhà sản xuất được, còn có trách nhiệm của nàh cung cấp, nhà phân phối.
    Dong dài vào điều thế để các mẹ đừng mắng họ nhiều quá. Nếu có trách cũng chỉ trách thái độ tiếp nhận khiếu nại của họ với sản phẩm hỏng. Và tốt nhất là mình phải tự cảnh giác với tất cả các loại sản phẩm thực phẩm. Nên lấy chính mình là chuột bạch trước khi cho con cái sử dụng.
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ cho mẹ cháu xin lỗi về vụ rủ rê chung sữa Úc nhé .Hôm qua nhà cháu vừa chiến về vụ sữa của con đấy ạ .Bố cháu nhất định ko cho mua từ Úc về vì mua ở siêu thị cũng thế .Và lý do của ông ấy đưa ra nữa là nhờ mua sữa CT thì ko sao vì 2 tháng mới mua 1 thùng,chứ sữa tươi thì 1 tuần 1 lần ,nhờ vả ngại và mất công.Mẹ cháu điên lắm, giờ mặc kệ,con ông thì ông đi mà chăm.Cứ năm phần trăm ta cho uống,có làm sao thì ko phải lỗi của ta huhuhu.
    Xin lỗi các mẹ nhìu nhìu nhé .
    • 943 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Rút cục thì trong SG nên dùng loại nào nhỉ?:Worried:
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    • 1,086 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TIT'sMOM Xem bài viết
    Bây giờ mỗi ngày em dùng từ 2-3 túi sữa tười Vinamill để làm sữa KEFIR cho cả nhà uống. Hôm nay đọc mấy bài này em thấy ghê quá. Chắc phải chuyển sữa Mộc châu thôi. Không biết ở chỗ nhà em họ có bán ko nữa, vì em chỉ thấy có đại lý sữa VNM thôi. Có mẹ nào biết ở khu Thanh Xuân có cái đại lý của sữa Mộc châu không??? Chỉ giùm cho em với...
    Các mẹ ơi Mộc Châu cũng không phải là không có vấn đề đâu nhé! Từ trước đến giờ tớ vẫn cho con tớ uống sữa tươi Mộc Châu hộp giấy 180ml hầu như chưa gặp vấn đề nhiều nhưng gần đây có một lần- đúng hôm 2/9 cho con đi xem xiếc, mang theo 2 hộp sữa của cùng một lốc date là tháng 11/2007. May mà tớ có thói quen là trước khi cho con uống bao giờ mẹ cũng thử một ngụm trước, hộp đầu tiên thấy đắng và hôi kinh khủng:Sick: lại còn bị lợn cợn, suýt thì nôn ngya tại chỗ! Mở luôn hộp thứ 2 thì may mà vẫn thơm ngon, không sao - cùng một lốc nhé! Tức điên lên định mang nguyên cái hộp sữa thối đó đến đi khiếu nại nhưng mà vướng mấy ngày nghỉ lễ nên lại thôi:Crying: . Đến giờ vẫn đành cho con uống MC chứ chẳng biết uống cái gì nữa, chỉ có là dặn tất cả mọi người trong nhà cẩn thận, thử trước khi cho nó uống! Đành tự bảo vệ con mình trước như vậy thôi các mẹ ạ!
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà em cũng dính chưởng này. Cách đây nửa năm, em cho thằng cu ăn hết 2/3 hộp Vinamilk có đường rồi, cu cậu nghệt mặt ra kêu "Mẹ ơi, cay lắm." Hồi ấy chưa biết phân biệt cay và đắng đâu ạ. Em gạt đi, tưởng cu cậu lười ăn. Bắt cu cậu uống thêm một ngụm. Rồi tự dưng nhớ ra hình như nghe đâu đó về chất lượng của sữa tươi không đảm bảo, thế là uống thử. Ôi, đắng ngắt hơn cả nhai becberin hay b1. Thương con tím ruột. Tự trách mình ghê lắm. Uống gần hết hộp sữa như thế có khổ không chứ. Mẹ mà không tin con.Bây giờ em cho con uống sữa tươi Mộc Châu không đường và có đường, chưa từng bị hiện tượng này.
    • 2,727 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBinHN Xem bài viết
    Chào các mẹ, mẹ Bin vì quá bức xúc nên mặc dù từ trước đến nay chỉ biết coi cọp trên web trẻ thơ nhưng hôm nay hạ quyết tâm kiếm cho được cái nick để trao đổi cùng các mẹ.
    Cũng chỉ vì mẹ Bin sợ bé hơi thừa cân nên từ mấy tháng nay đổi hẳn cho bé sang loại sữa tươi "tiệt trùng" của Vinamilk. Mẹ Bin thường thì cứ mỗi ngày 3 bữa rót sữa ra bình rồi cho con uống, cách nào thì cách, khóc cười đều phải uống, kiểu gì cũng phải nhồi cho cu cậu đủ tiêu chuẩn thì mới thôi. Ấy thế nên hôm trước mới tá hỏa!
    Chả là cách đây mấy hôm, bà ngoại có cho bé uống sữa, loại hộp 1 lít, nguyên đai nguyên kiện trong tủ lạnh bóc ra từ tủ lạnh. Vốn là mẹ của mẹ Bin nên mẹ của mẹ Bin rất cẩn thận, tráng bình nước sôi, vẩy sạch rồi mới rót sữa ra. Sau đó ngửi mùi sữa không có vấn đề gì, Ok, qua bước tiếp theo, rỏ 01 giọt sữa ra nếm thử, các mẹ có tưởng tượng được không? ĐẮNG!
    Chỉ mỗi tội cu Bin cuối cùng cả ngày không được giọt sữa nào, mặt buồn thiu.
    Mẹ Bin về nhà nghe chuyện mới giật mình, giá mà không phải là mẹ của mẹ Bin cho Bin uống sữa thì không biết sự thể đến đâu. Những tưởng không bao giờ mua loại bị móp méo hay quá đát, ở những địa chỉ có uy tín và chất lượng, rồi thì bảo quản đúng cách thì không xảy ra chuyện, ai dè...
    Bực mình, tức tốc gọi cho công ty Sữa Vinamilk yêu cầu kiểm tra chất lượng, 1 ngày sau, có 1 nhân viên tới, mang mẫu sữa đi kiểm nghiệm, 3 ngày sau tư giấy báo kết quả về có mỗi một dòng " Vỏ hộp có hiện tượng bị xước! Đề nghị đổi SP khác!" mà không nói rõ nguyên nhân sữa có vị đắng, thành phần thay đổi trong hộp sữa đó như thế nào. Đây điển hình là thái độ vô trách nhiệm của Vinamilk nói riêng và các doanh nghiệp VN nói chung trong thời buổi mà việc bảo vệ người tiêu dùng được đặt bên dưới lợi nhuận và bản thân doanh nghiệp.
    Mẹ Bin vẫn giữ hộp sữa đó, cái vỏ vẫn bình thường, chẳng có một chút dấu hiệu nào khác biệt so với tất cả các hộp sữa vẫn bày trên siêu thị...chẳng nhẽ lại phải post cho họ (Vinamilk) cái ảnh để cãi nhau tiếp...
    Tại VN, Sữa được xếp vào hàng các sản phẩm có nguy cơ cao về mất an toàn vệ sinh thực phẩm, chỉ đứng thứ 2 sau thịt và các sản phẩm từ thịt. Tuy nhiên chế tài cho việc đó thì mẹ Bin không biết ai thực hiện !!! Ở nước ngoài, họ đã ghi nhận rất nhiều trường hợp ngộ độc từ sữa và thậm chí trong nhiều trường hợp họ phải ra lệnh đóng cửa tạm thời nhà máy để kiểm tra.
    Chỉ mong các mẹ hãy cẩn thận hơn khi chăm sóc đứa con yêu của mình, như mẹ của mẹ Bin vậy....
    Mẹ Bin post bài này mong nhận được sự trao đổi của các mẹ, các chuyên gia về dinh dưỡng để nhận được thông tin đầy đủ về những vấn đề từ sữa kém phẩm chất, hướng xử lý các vấn đề khi trẻ bị ngộ độc do các sản phẩm từ sữa.
    Nghe chị kể khiếp quá!
    Tuần trước em cũng vớ được hộp sữa đặc có đường Ông Thọ đỏ của Vinamilk, date đến tận tháng 6/2009 mà em mở ra đã hỏng từ đời nảo đời nào, sữa biến chất hoàn toàn, mùi kinh, lại còn vón cục, biến màu.
    Trước đây cứ nghĩ Vinamilk dù sao cũng là nhãn hiệu lớn trogn nước, ko đến nỗi nào. Nên đứa cháu mà em yêu nhất em cũng mua cho nó uống thêm sữa tươi Vinamilk mấy tháng nay. Giờ thì biếu tiền em cũng ko dùng Vinamilk nữa.
    Bảo sao chị em mình cứ sính hàng ngoại, hàng nội thế này chắc còn phải sính hàng ngoại dài dài.
    • 868 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Sữa Mộc Châu mình cũng bị một lần đằng ngắt rồi. Còn sữa bên Mỹ hả, mình mua sữa tươi cũng 1,2 lần chồng kêu mùi vị lạ quá, lại còn hơi đắng. Nói chung ko thể cầu toàn quá được. Ở đâu cũng vậy thôi, cũng sẽ có những sản phẩm lỗi. Mà mình thấy sữa tươi Mộc Châu cũng ko phải là sữa tươi đâu, mình thấy uống sữa tươi thật sự nó khác hẳn chứ ko nhạt toẹt như sữa Mộc Châu. Ba vì kiếm đâu ra lắm bò thế.
    • 224 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Nghe chị kể khiếp quá!
    Tuần trước em cũng vớ được hộp sữa đặc có đường Ông Thọ đỏ của Vinamilk, date đến tận tháng 6/2009 mà em mở ra đã hỏng từ đời nảo đời nào, sữa biến chất hoàn toàn, mùi kinh, lại còn vón cục, biến màu.
    Trước đây cứ nghĩ Vinamilk dù sao cũng là nhãn hiệu lớn trogn nước, ko đến nỗi nào. Nên đứa cháu mà em yêu nhất em cũng mua cho nó uống thêm sữa tươi Vinamilk mấy tháng nay. Giờ thì biếu tiền em cũng ko dùng Vinamilk nữa.
    Bảo sao chị em mình cứ sính hàng ngoại, hàng nội thế này chắc còn phải sính hàng ngoại dài dài.
    Không tin cái ông Vinamilk này được đâu. Bản thân mình đây cũng 1 lần mua sữa chua nha đam của Vinamilk gặp sự cố. Ngay sau khi mua tại siêu thị, mình mở ra định múc ăn thì hỡi ôi hộp sữa chua đã mốc xanh trên bề mặt rồi. Gọi điện cho Vinamilk thì họ hẹn lần hẹn lữa mà không thấy đến giải quyết. Đến lúc mình dọa cung cấp thông tin cho báo họ mới cho 1 nhân viên đến gặp. Sau khi cầm hộp sữa chua lên, hắn phán ngay 1 câu là do lớp màng nhôm bị hở gây nhiễm khuẩn làm hư hỏng sản phẩm (cứ như thể là đã gặp trường hợp tương tự như vậy nhiều rồi nên không cần kiểm tra, kiểm nghiệm lại sản phẩm) và đề nghị đổi lại hũ sữa chua khác cho mình. Bó tay!!!Trước nay mình vẫn muốn ủng hộ hàng VN lắm chứ nhưng từ sau kinh nghiệm này mình cạch cái ông Vinamilk này đến già và cũng không cho ai trong gia đình mình mua hàng Vinamilk này nữa.
    • 1,455 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBinHN Xem bài viết
    Chào các mẹ, mẹ Bin vì quá bức xúc nên mặc dù từ trước đến nay chỉ biết coi cọp trên web trẻ thơ nhưng hôm nay hạ quyết tâm kiếm cho được cái nick để trao đổi cùng các mẹ.
    Cũng chỉ vì mẹ Bin sợ bé hơi thừa cân nên từ mấy tháng nay đổi hẳn cho bé sang loại sữa tươi "tiệt trùng" của Vinamilk. Mẹ Bin thường thì cứ mỗi ngày 3 bữa rót sữa ra bình rồi cho con uống, cách nào thì cách, khóc cười đều phải uống, kiểu gì cũng phải nhồi cho cu cậu đủ tiêu chuẩn thì mới thôi. Ấy thế nên hôm trước mới tá hỏa!
    Chả là cách đây mấy hôm, bà ngoại có cho bé uống sữa, loại hộp 1 lít, nguyên đai nguyên kiện trong tủ lạnh bóc ra từ tủ lạnh. Vốn là mẹ của mẹ Bin nên mẹ của mẹ Bin rất cẩn thận, tráng bình nước sôi, vẩy sạch rồi mới rót sữa ra. Sau đó ngửi mùi sữa không có vấn đề gì, Ok, qua bước tiếp theo, rỏ 01 giọt sữa ra nếm thử, các mẹ có tưởng tượng được không? ĐẮNG!
    Chỉ mỗi tội cu Bin cuối cùng cả ngày không được giọt sữa nào, mặt buồn thiu.
    Mẹ Bin về nhà nghe chuyện mới giật mình, giá mà không phải là mẹ của mẹ Bin cho Bin uống sữa thì không biết sự thể đến đâu. Những tưởng không bao giờ mua loại bị móp méo hay quá đát, ở những địa chỉ có uy tín và chất lượng, rồi thì bảo quản đúng cách thì không xảy ra chuyện, ai dè...
    Bực mình, tức tốc gọi cho công ty Sữa Vinamilk yêu cầu kiểm tra chất lượng, 1 ngày sau, có 1 nhân viên tới, mang mẫu sữa đi kiểm nghiệm, 3 ngày sau tư giấy báo kết quả về có mỗi một dòng " Vỏ hộp có hiện tượng bị xước! Đề nghị đổi SP khác!" mà không nói rõ nguyên nhân sữa có vị đắng, thành phần thay đổi trong hộp sữa đó như thế nào. Đây điển hình là thái độ vô trách nhiệm của Vinamilk nói riêng và các doanh nghiệp VN nói chung trong thời buổi mà việc bảo vệ người tiêu dùng được đặt bên dưới lợi nhuận và bản thân doanh nghiệp.
    Mẹ Bin vẫn giữ hộp sữa đó, cái vỏ vẫn bình thường, chẳng có một chút dấu hiệu nào khác biệt so với tất cả các hộp sữa vẫn bày trên siêu thị...chẳng nhẽ lại phải post cho họ (Vinamilk) cái ảnh để cãi nhau tiếp...
    Tại VN, Sữa được xếp vào hàng các sản phẩm có nguy cơ cao về mất an toàn vệ sinh thực phẩm, chỉ đứng thứ 2 sau thịt và các sản phẩm từ thịt. Tuy nhiên chế tài cho việc đó thì mẹ Bin không biết ai thực hiện !!! Ở nước ngoài, họ đã ghi nhận rất nhiều trường hợp ngộ độc từ sữa và thậm chí trong nhiều trường hợp họ phải ra lệnh đóng cửa tạm thời nhà máy để kiểm tra.
    Chỉ mong các mẹ hãy cẩn thận hơn khi chăm sóc đứa con yêu của mình, như mẹ của mẹ Bin vậy....
    Mẹ Bin post bài này mong nhận được sự trao đổi của các mẹ, các chuyên gia về dinh dưỡng để nhận được thông tin đầy đủ về những vấn đề từ sữa kém phẩm chất, hướng xử lý các vấn đề khi trẻ bị ngộ độc do các sản phẩm từ sữa.
    Mẹ nó nói cảnh giác thì mình vẫn cảnh giác từ lâu rồi, mặc dù chưa gặp phải trường hợp tệ như mẹ nó, nhưng chất lượng sữa uống thì chán quá thể, chỉ cho 2/10 điểm thôi ý (thế mà mẹ nó bắt bé uống ngày 3 cốc :Crying
    Sữa tươi "nguyên chất 100%" của Vinamilk chắc là sữa bột pha thôi chứ tươi ji mà tươi, uống ngán phát kinh, thua sữa tươi tiệt trùng của Mộc Châu, còn ngon nhất thì mình hay uống sữa thanh trùng của Mộc Châu (chỉ để được 2 ngày sau khi mở hộp thôi)
    Còn cái vụ bê bối này cứ phải gửi bài lên các mạng/báo lớn khiếu nại cho hãng nó kinh đi, sau này làm ăn cho tử tế !!
    Và tốt nhất sữa nào cho bé uống mẹ cũng phải thử 1 chút trước đã, ở vn giờ chả biết đường nào mà lần về cái chất lượng với an toàn vệ sinh thực phẩm cả !!
    • 650 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

thế này chán chết được !! có mẹ nào biết sữa tươi thanh trùng nétle ở SG bán ở đâu ko? tớ ở q10
    • 6,376 Bài viết

• 14,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mouse08 Xem bài viết
    Không tin cái ông Vinamilk này được đâu. Bản thân mình đây cũng 1 lần mua sữa chua nha đam của Vinamilk gặp sự cố. Ngay sau khi mua tại siêu thị, mình mở ra định múc ăn thì hỡi ôi hộp sữa chua đã mốc xanh trên bề mặt rồi. Gọi điện cho Vinamilk thì họ hẹn lần hẹn lữa mà không thấy đến giải quyết. Đến lúc mình dọa cung cấp thông tin cho báo họ mới cho 1 nhân viên đến gặp. Sau khi cầm hộp sữa chua lên, hắn phán ngay 1 câu là do lớp màng nhôm bị hở gây nhiễm khuẩn làm hư hỏng sản phẩm (cứ như thể là đã gặp trường hợp tương tự như vậy nhiều rồi nên không cần kiểm tra, kiểm nghiệm lại sản phẩm) và đề nghị đổi lại hũ sữa chua khác cho mình. Bó tay!!!Trước nay mình vẫn muốn ủng hộ hàng VN lắm chứ nhưng từ sau kinh nghiệm này mình cạch cái ông Vinamilk này đến già và cũng không cho ai trong gia đình mình mua hàng Vinamilk này nữa.
    Đúng rùi, hôm trước em cũng mua sữa chua nha đam ở siêu thị Coopmart Cống Quỳnh về khui ra có hiện tương y hệt của mẹ, nhưng em cũng chỉ vứt vào thùng rác thui, vì làm ầm lên kết quả cũng chỉ đổi được hộp khác là cùng, bó tay rùi :Crying::Crying::Crying:
    • 3,826 Bài viết

• 5,065 Được cảm ơn

Từ ngày có bầu em toàn uống sữa tươi của Mộc Châu (túi ko đường) thì chưa thấy vấn đề j cả. Đúng là có tin tưởng hơn Vinamilk nhưng chưa bao h em tin rằng đó là sữa tươi 100% vì đúng là lấy đâu ra mà lắm bò thế :cool:. Có điều sữa túi hạn sử dụng được vài ngày nên chắc an toàn hơn sữa tiệt trùng thôi.
    Em cũng đang định sau này cho con dùng tiếp sữa Mộc Châu
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 183 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Hồi mang bầu Ben, em thường mua cả thùng Vinamilk bịch giấy 220ml uống dải dác trong ngày. Không phải nói xấu theo đâu, em gặp mấy lần sữa hỏng rồi. Có những lần túi bị thủng châm kim, sữa hỏng là phải, nhưng cũng có lần túi nguyên mà sữa vẫn hỏng! Không tránh được, phải cẩn thận hơn khi cho trẻ dùng, các mẹ ạ!

• 1,701 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Hôm qua em vô tình nghe trên đài tiếng nói Việt Nam 1 đoạn nói về các hàng hoá kém chất lượng tại VN trong đó có nói về sữa như sau: Sữa cô gái Hà Lan ghi hàm lượng 25 % nhưng thực tế kiểm nghiệm chỉ có 0.5%...... Nghe xong mới chú ý mình đang vừa nấu cơm vừa nghe đài. Tiếc là ko tua lại đc để nghe đầy đủ hơn. Tuy nhiên cũng thấy hơi choáng về con số đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 362 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi in_dai_ca Xem bài viết
    Hôm qua em vô tình nghe trên đài tiếng nói Việt Nam 1 đoạn nói về các hàng hoá kém chất lượng tại VN trong đó có nói về sữa như sau: Sữa cô gái Hà Lan ghi hàm lượng 25 % nhưng thực tế kiểm nghiệm chỉ có 0.5%...... Nghe xong mới chú ý mình đang vừa nấu cơm vừa nghe đài. Tiếc là ko tua lại đc để nghe đầy đủ hơn. Tuy nhiên cũng thấy hơi choáng về con số đó.
    Tớ nghĩ là sữa Hà Lan bạn ạ(nó khác với cô gái hà lan) vì mấy hôm nay báo chí đang viết nhiều về sữa kém chất lượng, trong đó sữa hà lan bị thanh niên với tt đánh tơi tả đấy
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5