Các loại sữa, bột

Cách pha bột ăn liền Nestle

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 160 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!
    Các mẹ chỉ giúp mình cách quấy bột ăn liền của Nestle với. Mình đã pha theo đúng hướng dẫn mà sao bột vẫn ko tan. Mà nếu pha với nước ấm thì khi cho bé ăn bột đã nguội mất rồi. ??????
    Mình dùng bột lúa mỳ sữa. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Keo Bot nhớ đổ từ từ vào bát nước ấm, vừa đổ vừa khuấy đến khi vừa đủ đặc cho bé nhé

• 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo bot Xem bài viết
    xin chào tất cả các mẹ!
    Các mẹ chỉ giúp mình cách quấy bột ăn liền của Nestle với. Mình đã pha theo đúng hướng dẫn mà sao bột vẫn ko tan. Mà nếu pha với nước ấm thì khi cho bé ăn bột đã nguội mất rồi. ??????
    Bột vẫn không tan có nghĩa là vón cục phải không bạn? Nếu đúng vậy thì bạn đã cho ít nước quá. Trước đây mình dùng bột gạo dinh dưỡng Nestle, không biết bột lúa mì sữa thì cách pha có giống không? Nhưng bạn cứ thử cho thêm một ít nước lạnh rồi khuấy cho bột mịn đều rồi mới cho vào nồi khuấy cho tới khi bột chín.
    Hy vọng mình có thể giúp được bạn!

• 444 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunghanh Xem bài viết
    Bột vẫn không tan có nghĩa là vón cục phải không bạn? Nếu đúng vậy thì bạn đã cho ít nước quá. Trước đây mình dùng bột gạo dinh dưỡng Nestle, không biết bột lúa mì sữa thì cách pha có giống không? Nhưng bạn cứ thử cho thêm một ít nước lạnh rồi khuấy cho bột mịn đều rồi mới cho vào nồi khuấy cho tới khi bột chín.
    Hy vọng mình có thể giúp được bạn!
    Sao lại cho vào nồi khuấy nhỉ, mình vẫn cho bột liền Nestle vào nước ấm, cho từ từ bột vào, vừa cho vừa nguấy, bột vẫn tan mà, có sao đâu, mình nghĩ bột ăn liền thì cho vào nước ấm khuấy rùi ăn luôn chứ, sao lại cho vô nổi đun? Bột lúa mì sữa thì chứa nhiều sữa rùi vì thế nếu cho vào đun thì mất hết tính chất sữa trong bột rùi!

• 113 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!
    Bạn ơi, bạn nên pha với nước ấm thôi, có thể là hơi ấm hơn hướng dẫn một chút xíu thôi, bột sẽ tan ngay. Bạn rắc từng thìa vào bát nước, vừa rắc vừa quấy đều tay. Đừng pha nước nóng, vừa vón vừa mất chất đấy.

• 160 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!

• 2,340 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Bình thường các loại bột ăn liền của Nestle chỉ cần pha với nước ấm (~50 độ) là tan hết mà. Nếu bạn thấy khó tan quá thì dùng cái cây đánh trứng nhỏ í. Dùng cây đấy khuấy 3-4 khuấy là tan hết cả.

• 153 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bột nestle nhà tớ pha cũng chỉ dùng nước 50 độ thôi, là mịn hết. Nguội hơn một chút cũng vẫn tan.
    Tớ ko dùng nestle VN nên k biết thế nào , chứ bột ngọt nestle Đức tan nhanh, mịn mà thơm lắm.

• 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

tớ cũng cho cu Bi ăn bột lúa mì sữa của nestle ,mình cho bột hòa với nước ấm bột vẫn tan mà mịn lắm

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!
    Bạn nên pha bằng nước hơi ấm thôi, cho dễ tan. Sau đó cho vào lò vi sóng khoảng 15 giây, lấy ra quấy đều rồi cho bé ăn. Chúc em bé hay ăn chóng lớn.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4