• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Cách pha bột ăn liền Nestle

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 161 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!
    Các mẹ chỉ giúp mình cách quấy bột ăn liền của Nestle với. Mình đã pha theo đúng hướng dẫn mà sao bột vẫn ko tan. Mà nếu pha với nước ấm thì khi cho bé ăn bột đã nguội mất rồi. ??????
    Mình dùng bột lúa mỳ sữa. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Keo Bot nhớ đổ từ từ vào bát nước ấm, vừa đổ vừa khuấy đến khi vừa đủ đặc cho bé nhé
    • 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo bot Xem bài viết
    xin chào tất cả các mẹ!
    Các mẹ chỉ giúp mình cách quấy bột ăn liền của Nestle với. Mình đã pha theo đúng hướng dẫn mà sao bột vẫn ko tan. Mà nếu pha với nước ấm thì khi cho bé ăn bột đã nguội mất rồi. ??????
    Bột vẫn không tan có nghĩa là vón cục phải không bạn? Nếu đúng vậy thì bạn đã cho ít nước quá. Trước đây mình dùng bột gạo dinh dưỡng Nestle, không biết bột lúa mì sữa thì cách pha có giống không? Nhưng bạn cứ thử cho thêm một ít nước lạnh rồi khuấy cho bột mịn đều rồi mới cho vào nồi khuấy cho tới khi bột chín.
    Hy vọng mình có thể giúp được bạn!

• 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunghanh Xem bài viết
    Bột vẫn không tan có nghĩa là vón cục phải không bạn? Nếu đúng vậy thì bạn đã cho ít nước quá. Trước đây mình dùng bột gạo dinh dưỡng Nestle, không biết bột lúa mì sữa thì cách pha có giống không? Nhưng bạn cứ thử cho thêm một ít nước lạnh rồi khuấy cho bột mịn đều rồi mới cho vào nồi khuấy cho tới khi bột chín.
    Hy vọng mình có thể giúp được bạn!
    Sao lại cho vào nồi khuấy nhỉ, mình vẫn cho bột liền Nestle vào nước ấm, cho từ từ bột vào, vừa cho vừa nguấy, bột vẫn tan mà, có sao đâu, mình nghĩ bột ăn liền thì cho vào nước ấm khuấy rùi ăn luôn chứ, sao lại cho vô nổi đun? Bột lúa mì sữa thì chứa nhiều sữa rùi vì thế nếu cho vào đun thì mất hết tính chất sữa trong bột rùi!
    • 113 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!
    Bạn ơi, bạn nên pha với nước ấm thôi, có thể là hơi ấm hơn hướng dẫn một chút xíu thôi, bột sẽ tan ngay. Bạn rắc từng thìa vào bát nước, vừa rắc vừa quấy đều tay. Đừng pha nước nóng, vừa vón vừa mất chất đấy.
    • 161 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!
    • 2,346 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Bình thường các loại bột ăn liền của Nestle chỉ cần pha với nước ấm (~50 độ) là tan hết mà. Nếu bạn thấy khó tan quá thì dùng cái cây đánh trứng nhỏ í. Dùng cây đấy khuấy 3-4 khuấy là tan hết cả.
    • 153 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bột nestle nhà tớ pha cũng chỉ dùng nước 50 độ thôi, là mịn hết. Nguội hơn một chút cũng vẫn tan.
    Tớ ko dùng nestle VN nên k biết thế nào , chứ bột ngọt nestle Đức tan nhanh, mịn mà thơm lắm.
    • 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

tớ cũng cho cu Bi ăn bột lúa mì sữa của nestle ,mình cho bột hòa với nước ấm bột vẫn tan mà mịn lắm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!
    Bạn nên pha bằng nước hơi ấm thôi, cho dễ tan. Sau đó cho vào lò vi sóng khoảng 15 giây, lấy ra quấy đều rồi cho bé ăn. Chúc em bé hay ăn chóng lớn.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!
    ME cháu quấy như sau: Đổ vào bát nước sôi 2 phần, nước lạnh 1 phần sau đó đổ từ từ bột vào (vừa đổ vừa quấy). Sau đó để nguội bớt cho bé ăn.Tớ vẫn pha cho bé nhà tớ như thế, bột tan đều, rất mịn.Nếu sợ ấm quá có thể để cho thêm 10pct nước lạnh nữa.Đây là bột sữa nên bạn không nên pha nước quá nóng, sẽ làm giảm tác dụng của sữa.
    Có thắc mắc gì bạn có thể phone cho văn phòng tư vấn của Nestle (số đt có in trên hộp bột ý), tớ thấy các bạn ý trả lời khá chi tiết đấy.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyethangbabie Xem bài viết
    Bột nestle nhà tớ pha cũng chỉ dùng nước 50 độ thôi, là mịn hết. Nguội hơn một chút cũng vẫn tan.
    Tớ ko dùng nestle VN nên k biết thế nào , chứ bột ngọt nestle Đức tan nhanh, mịn mà thơm lắm.
    To spam mot ti. ME chau mua bot cua Đức đấy ở đâu? Cái bột đấy đã gồm sữa chưa? ở vỏ hộp có ghi : Freiver Milchbrei ko?
    • 153 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun Bi Xem bài viết
    To spam mot ti. ME chau mua bot cua Đức đấy ở đâu? Cái bột đấy đã gồm sữa chưa? ở vỏ hộp có ghi : Freiver Milchbrei ko?
    Mẹ nó ơi, mình lôi mấy vỏ hộp cũ ở nhà, thì thấy hộp bột của con mình họ ghi thế này:
    Loại 4 tháng vị hoa quả tổng hợp Lê, Đào, Táo: Erster milchbrei Fruchte mit Vollwertflocken, cái này đã có sữa rồi, ngon lắm, có thành phần lúa mạch nữa và 11 vitamin, bổ sung sắt, kẽm, iod và eisen (cái này tớ ko biết là cái gì, hihi),2 gói thiếc bên trong, trọng lượng nửa cân
    Loại 4 tháng vị mật ong: Getreide Brei, Honig schleim, cũng có lúa mạch, cái này ăn ngon thơm hơn loại hoa quả, mà nó mịn hơn, không ngán.cũng có 12 vitamin và iod.
    Loại 6 tháng: Nhóc nhà tớ chỉ ăn loại này nên ko có vỏ loại khác ở nhà: Feiner Milchbrei Keks, vị bánh quy. cũng có 11 vitamin và canxi, kẽm, eisen và Iod. Cái này cũng có lúa mạch
    Loại 12 tháng: mới mua, chưa dùng đến, nên ko rõ ngon thế nào, hihi,5 korn michnahrung, 12 vitamin, hộp nhỏ hơn các loại trên, chỉ có 350gr thôi.
    Mình mua ở tập thể 27 Lê Thánh Tông, phòng 604.
    • 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ đã cho con ăn bột ăn liền Nestle ơi, bé mình mới hơn 5 tháng, mình đang tập cho ăn bột ngũ cốc trộn sữa của Nestle mà sao bé bị bón? Có mẹ nào bé ăn bột này cũng bị bón k?
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• 341 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bot Nestle bi bon day ! con minh cung an thu bi roi , ban doi bot vinamilk di , thay an ko bi dau , chuc be an mau chong lon
    • 742 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bé nhà em 14 tháng . Cả tháng nay bé ko thích ăn cháo mẹ nấu mà chỉ thích ăn bột D D Nestle Đậu nành - gà thôi ( trộm vía , bé ăn nhiều hơn , ngoan hơn cháo mẹ nấu ). A có kinh nghiệm chỉ giúp : liệu bé ăn mãi bột D D Nestle thì có đủ chất D D như mẹ nấu không . Thanks:Rose: :Rose:
    http://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

xin chào tất cả các mẹ!
    Mình vẫn thường xuyên cho bé ăn bột ngũ cốc Nestlé của Pháp, ko bao giờ bị vón cả. Mình cho bột vào bát trước. Rồi cho 1 chút nước nguội vào, sau đó đổ nước sôi vào. Bột ấm, mịn. Bạn mua thử loại của Pháp dùng xem có khác ko.

http://www..com/forum/showthread.php?t=10659
    • 1,040 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Hôm qua mình mua 1 hộp nestle của Đức 150K/500gr vị mật ong, thấy trên bao bì hưỡng dẫn là cho vào nước 50 độ rồi quấy nhưng không thấy ghi rõ là bao nhiêu nước, bao nhiêu bột???Hay là cứ cho bột vào khi nào đủ độ đặc tiêu y/c thì thôi hả cac mẹ?
    • 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng giống như mẹ keobot,cũng khuấy mãi mà k thấy bột mịn,k phải là bị vón cục đâu,mà nhìn cứ như là bột vẫn còn nguyên chưa khuấy vậy,mình đã làm đủ cách cho nước ấm,cho nước nóng,cho bột vào từ từ......cũng vậy à,mình thử bắc lên bếp nấu luôn thì thấy mịn,nhưng nghe nói nấu vậy sẽ k tốt.
    • 108 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng cho con ăn bột lúa mì sữa của Nestle đây, pha nước ấm, có thấy bị vón cục bao giờ đâu nhỉ. Mà cũng là Nestle VN thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2