Các loại sữa, bột

Các mẹ đã dùng sữa,bột HUMANA chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 71.9K Lượt đọc
  • 249 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ Tít đi siêu thị thấy sản phẩm HUMANA (sữa, bột ăn liền, dinh dưỡng ăn liền) bán rất nhiều, kiểu bao bì và nhãn mác cũng giống giống với HIPP, cũng sản xuất tại Đức. Tít hjay ăn HIPP nhưng cũng thấy cô nàng nhiều khi có biểu hiện chán chán. Mình muốn hỏi có mẹ nào đã dùng rồi, cho mình biết khẩu vị và chất lượng với.

AndyAn và Stink ơi, sản phẩm HIPP và HUMANA ở bên đó thế nào?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,769 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Đây đây, Andy nhà này uống HUMANA từ bé đây. Sữa này cũng khá là có uy tín, được các bịnh viện lớn chọn sử dụng dùng cho các em bé sơ sinh và đặc biệt cho bé nằm lồng kính lúc còn ở trong bịnh viên. Do đó mẹ Andy nhờ vậy cũng bắt chước luôn, mua HUMANA cho uống từ lúc mới đẻ về.

Sữa HUMANA mình nhớ sữa số 2 cho bé từ 4 tháng ngon cực kỳ, vừa vừa, không ngọt mà cũng không lạt, không béo ngậy, thích nhất là ngửi rất thơm. Mình vẫn múc lén vài muỗng ăn không đấy. Ngoài ra còn có loại chống nôn ọc, và loại dùng cho bé khi bị tiêu chảy. Không biết ở VN có nhập đủ hết chưa ? Mình dùng cho Andy từ 3-4 tháng sữa chống nôn ọc (vì tuổi này hay ọc sữa lắm), thì thấy có hiệu quả lắm.
    Từ 8 tháng trở đi (cỡ tuổi Tít), mùi vani là ngon nhất, mùi táo thì hơi ẹ , mùi trái cây thì OK.
    Về Bột dinh dưỡng : HUMANA có hầu như đầy đủ các loại (vì có hãng làm loại này mà không làm loại kia, nhưng HUMANA có đủ hết) : socola, vani , lúa mạch ,.chuối, dâu, táo, .......

Ở Đức , HUMANA không phải là nhãn hiệu lạ lẫm gì cả. HUMANA, HIPP, Nestle bán đầy tràn rất phổ biến ở khắp mọi nơi, đi vào bất cứ cửa hàng hay siêu thị nào cũng sẽ thấy, nên Tigon đừng ngần ngại khi cho Tít dùng , chủ yếu là Tít có hạp với khẩu vị của Humana không thôi, chứ chất lượng thì cũng sềm- đơ (the same )
    Andy Ân
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cam on me Andy An nhieu nhieu, TG cung thay HUMANA duoc ban kha nhieu trong cac sieu thi o HN nen cung muon thu xem, 1 la de doi vi. cho Tit, 2 la HIPP dat qua, ma Tit trom via cu tieu thu sua ao ao, (vay ma can nanng van di dang nao mat), . Sua so 3 cua HIPP, mui Vani ko thom nhung sua hoa qua thi tuyet, lai con co vi. hoi chua chua, me cung thich an nua la
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi. thứ lỗi cho mình vì mình nhiều chuyện nha, hình như hãng Humana năm vừa rồi bị mấy nước hồi giáo kiện về vụ sữa không đạt tiêu chuẩn dinh dưỡng cho các bé khiến các bé bị chết đó, không biết hàng về VNam mình có đảm bảo không? mình thấy vụ đó gần giống vụ treo đầu dê bán thịt chó "sữa đầu to" của TQuốc , nên các mẹ cứ tham khảo kỹ càng trước khi cho bé ăn nha.
    • 1,366 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Mình vừa được giới thiệu sản phẩm sữa Humana là SP của một DN chế biến sữa hàng đầu ở Châu âu, là sữa hoàn toàn từ thiên nhiên. Mẹ nào đã cho con dùng sữa này cho mình biết thêm thông tin với. Bé Bi nhà mình từ bé đến giờ chỉ dùng sữa của Aboot thôi.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ Cu Bi ơi, có Hin nhà mình từ khi ăn sữa ngoài lúc 6 tháng đến 14 tháng là chỉ ăn Humana đây. Nhưng anh Dương lớn thế rồi còn phải ăn sữa bột công thức nữa à? Em Hin thì sau 1 tuổi đã chuyển sang sữa tươi rồi, ban đầu thì 1/2 sữa tươi + 1/2 Humana, giảm dần Humana và đến h là ăn sữa Mộc CHâu hoàn toàn.
    Humana có đặc điểm: sánh, nhạt, béo ngậy và rẻ hơn so với Abbot, Hipp chứ chưa nói đến XO, S26. Hin nhà mình rất hợp sữa này, giai đoạn khoảng từ 8 - 12 tháng, mỗi ngày xơi trung bình là 600 - 800ml sữa. Phát triển cũng rất tốt, hiện h 15 tháng mà cũng gần 15kg. Ưu điểm của nó là sữa nhạt nên khi chuyển sang ăn sữa tươi k đường rất dễ, còn nếu con bạn đã ăn Abbot ngọt rồi, chưa chắc đã chịu ăn đâu.
    Mà sữa số 3 của Humana là ăn từ 8 tháng đến 2 tuổi, mình cũng chưa nghiên cứu thêm loại sữa cho trẻ sau 2 tuổi nhưng thường ở châu Âu, sau 1 tuổi đã uống sữa tươi rồi nên chưa chắc đã có sữa bột cho bé lơn đâu. Thông tin bạn có thể hỏi thêm công ty Toàn Thịnh - 28A Điện Biên Phủ, số đt thì xem ngay ở vỏ hộp sữa, nếu cần mai mình xem lại và sẽ ghi sau.
    Hin - Bin
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 444 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang định cho Cu em ăn Humana đây, Cu em đang ăn sữa NAN 2 nhưng tháng thứ 7 chẳng thấy tăng lạng nào cả. Với lại mẹ Cu em thấy giá cả sữa NAN 2 bây giờ cũng đắt ngang với Humana nên thử chuyển sang ăn sữa đó xem sao. Nếu mẹ Hin có thêm thông tin gì về sữa này thì post lên cho mẹ Cu em biết với nhé. Thanks a lot !
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Có 1 số địa chỉ sau các chị có thể mua nhé: Siêu thị Intimex - Fivimart - Marko - Seyu (bây g đổi thành Unimart thì ko biết còn bán k) - siêu thị trong Vincom - HÀng Buồm thì chỉ có nhà đầu tiên tên Toàn Thịnh là có thôi. Rẻ nhất là ở cử hàng Bình Minh - hình như 24 Lê Trọng Tấn - đầu cây xăng Lê Trọng tấn - Trường Chinh. Bé từ 6 - 8 tháng sẽ ăn sữa số 2; bé từ 8 tháng đến 2 tuổi ăn sữa số 3 - có 2 vị táo hoặc chuối, giá rẻ nhất là 138K, siêu thị thì hình như có nơi lên tới 152K đấy, hộp 650gr. Sữa số 3 mình mua ở cửa hàng Bình Minh - 24 Lê Trọng tấn thì có 138K thôi.

Hãng sữa này hình như ko có chiến lược quảng cáo rộng để vào thị trường VN nên k nhập nhiều, mỗi lần nhập ít nên cũng nhanh hết và ít người biết đến. Đợt trước Tết, hàng về chậm, mình và 1 đứa bạn cùng cho con ăn Humana đã phải quần nát các siêu thị ở HN, lại còn vét cả hàng Sài Gòn ra đấy! Vì Hin nhà mình 4 ngày là xơi hết 1 hộp rồi. Cũng may bây g đã ăn sữa tươi nên đỡ hẳn.
    À mà Đức Thịnh mới là nhà phân phối độc quyền ở 28 Điện Biên Phủ. Hồi đầu cửa hàng gần nhà mình ko bán, mình và mấy đứa bạn cũng phải rủ nhau cùng gọi nv bán hàng của Đức Thịnh mang đến để lấy chiết khấu, sau đó cửa hàng gần nhà mình ở Lê Trọng tấn có bán nên mình ra đó mua lại rẻ hơn.
    Hin nhà mình thì chỉ ăn sữa này từ bé và lên cân tốt, tiêu hóa thì thôi, trộm vía khỏi nói, đến h đang phải hãm mà vẫn chưa thấy giảm gì cả. Từ nhỏ đến h mỗi ngày chỉ ăn 2 bữa bột mặn thôi + 3 bữa sữa, vậy mà lên cân thì chắc.... sắp vô địch WTT mất rồi.
    Hin - Bin
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,366 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Hin về nhưng thông tin mẹ Hin cung cấp nhé. Bi nhà mình đã 28 tháng nhưng vì Bi ăn cháo, cơm và cả uống sữa nữa ít quá nên mình vẫn duy trì sữa công thức. Hôm nào Bi chán quá "mời mãi" mới chịu uống sữa tươi. Mình hay cho Bi uống sữa Cô gái Hà Lan chứ chưa uống sữa Mộc Châu. Mình cũng định qua Công ty phân phối sữa Humana nhưng mẹ Hin nói cửa hàng sữa ở Lê Trọng Tấn rẻ hơn thì mình lại quá đó vậy (Thế mà hôm qua mình gọi điện đến Công ty họ lại nói Công ty bán giá rẻ hơn các đại lý !!!! :4: :4: )

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    • 151 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Dạo trước mình cũng nghe mẹ Hin noi về sữa Humana mình cũng đi lùng mua về cho con dùng nhưng không hợp. Cu con nhà mình không thích vị hoa quả, hơn nữa bé ăn xong môi cứ đỏ mọng và rộp lên từng mảng, mình sợ quá nên thôi. Chắc tại con mình không hợp đấy thôi, bạn thử đến các địa chỉ mà mẹ Hin cho để tìm hiểu thêm, biết đâu bé nhà bạn lại hợp.
    Nụ cười tươi trên môi em thơ
    Là tiếng hát hân hoan cho đời...

• 1,366 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Sáng nay mình vừa qua Công ty phân phối sữa Humana, họ nói sữa Humanna dùng cho trẻ từ 8 tháng đến 7 tuổi (???) và cho 3 gói nhỏ về dùng thử. Vậy mà mẹ bé Minh nói ăn "xong môi cứ đỏ mọng và rộp lên từng mảng" mình lại thấy "van run". Ở chỗ mình làm cũng có mẹ từng cho con ăn sữa đó và cũng khen là sữa "tự nhiên" nhưng bây giờ thì không chỉ vì "mua sữa đó khó quá". Thôi thì mình cứ cho Bi dùng thử xem sao dù sao Bi cũng đã lớn rồi.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Nghe mẹ bé Hin kể mà mê quá, nhưng cu Bill nhà em mới 5 tháng thì có loại Humana nào không mẹ Hin ơi?
    Ko ký cọt gì hết!
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvna
    Nghe mẹ bé Hin kể mà mê quá, nhưng cu Bill nhà em mới 5 tháng thì có loại Humana nào không mẹ Hin ơi?
    Bé từ 4-6 tháng là có thể ăn sữa số 1 rồi. Em thấy mua sữa cho con còn phải biết vững tâm trước những lời mời chào quảng cáo của nv bán hàng nữa cơ. Humana thì chả được mấy ng bán hàng đon đả chào mời đâu, vì discount thấp mà - nên chủ yếu chỉ bán trong siêu thị - mà các mẹ thì có mấy ai dại gì vào siêu thị mua sữa đâu cơ chứ? Đã có lần 1 cô bán hàng ở nhà Toàn thịnh trên Hàng Buồm, sau khi mời mãi mà k lay chuyển được e chuyển sang XO hay Hipp còn bảo là "e đọc trên báo thấy ng ta nói ở châu Âu có bé chết vì ăn Humana" - vừa buồn cười vừa tức.
    Chị chủ hàng Bình Minh ở 24 Lê Trọng Tấn là đại lý lớn của tất cả các hãng nên được discount nhiều, và quan trọng là bà ấy chịu san sẻ phần discount ấy cho khách hàng chứ ko ăn cả như siêu thị hay Hàng Buồm nên giá rẻ nhất. Bạn em có đứa trước hay gọi nhà phân phối nhưng khi biết chỗ này rẻ hơn, ép lại nên nhà phân phối cuối cùng cũng phải chịu mang sữa cho nó với giá bằng của hàng Bình Minh đấy! Với điều kiện mình phải mua nhiều nữa.
    Hin - Bin
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mẹ Bé Hin ơi, em trông bác quen quen... Bác... 78 ạ
    Ko ký cọt gì hết!
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ Bé Hin ơi, em trông bác quen quen... Bác... 78 ạ
    Dạ, chị ơi em cũng có nhìn thấy chị hôm offline đón mẹ Zoe ở SG phố, nhưng h cũng k nhớ nữa. Em là Dê 79 xịn ạ, ko dám trèo lên cao đâu. Soy Mod e lạc đề tí nhé!
    Hin - Bin
    • 444 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mẹ Hin ơi, mình đã mua sữa Humana về cho Cu em ăn rùi, thấy cũng ổn (chẳng thấy có hiện tượng gì lạ, còn bé có tăng cân hay không thì phải chờ thôi nhỉ). Mình mua Humana số 3 đấy (145K ở Toàn Thịnh -Hàng Buồm), vị táo thấy Cu em cũng mút bình thường như sữa khác. Ah, nhưng sao cái sữa đó khó tan thế nhỉ, mình lắc rất nhiều nhưng cuối cữ bú vẫn thấy bột sữa ở cuối lọ rất nhiều. Có chiêu nào để xử lý vụ này không? Mách cho mình nhé. Cảm ơn mẹ Hin rất nhiều.
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu em
    mẹ Hin ơi, mình đã mua sữa Humana về cho Cu em ăn rùi, thấy cũng ổn (chẳng thấy có hiện tượng gì lạ, còn bé có tăng cân hay không thì phải chờ thôi nhỉ). Mình mua Humana số 3 đấy (145K ở Toàn Thịnh -Hàng Buồm), vị táo thấy Cu em cũng mút bình thường như sữa khác. Ah, nhưng sao cái sữa đó khó tan thế nhỉ, mình lắc rất nhiều nhưng cuối cữ bú vẫn thấy bột sữa ở cuối lọ rất nhiều. Có chiêu nào để xử lý vụ này không? Mách cho mình nhé. Cảm ơn mẹ Hin rất nhiều.
    Sữa này nếu chỉ lắc thì chắc là k tan hết rồi vì nó quá sánh mà, nhà em thì con ăn toàn xúc thìa từ bé nên chả biết đến chiêu lắc bao giờ, toàn dùng thìa ngoáy tan ra thôi, cũng ko khó lắm đâu!
    Mẹ Nấm ơi, con mình ăn gì hợp thì cứ ale hấp thôi, so bì làm gì, hi hi. Vả lại em đã nói trên rồi, ăn sữa này ngậy - sánh - thơm nhưng rất nhạt nên kể cả n đứa phàm ăn nhưng vốn quen ăn ngọt rồi sẽ khó ăn đấy!
    Hin - Bin
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mẹ Hin ơi cho tớ hỏi, thế trong các mùi của Humana thì mùi nào dễ uống nhất? Tớ định mua cho cu Bill để "lừa" cu cậu xem có đổi từ XO sang Humana được không
    Ko ký cọt gì hết!
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bé Bill mới được 5 tháng thì vẫn xài sữa số 1 hoặc 2 gì đó thì hình như chỉ có 1 vị thôi chị ơi! Sữa số 2 là khó tan nhất đấy, phải lên số 3 thì mới có 2 vị táo và chuối. Nói chung là tuỳ khẩu vị từng bé thôi, Hin nhà em thì vị gì cũng xoi tuốt!
    Hin - Bin
    • 444 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ Hin ơi cho tớ hỏi, thế trong các mùi của Humana thì mùi nào dễ uống nhất? Tớ định mua cho cu Bill để "lừa" cu cậu xem có đổi từ XO sang Humana được không
    Catvna ơi, sữa XO cu Bill uống có tăng cân không? Có bị táo không vậy? Mình hỏi thế vì mình đổi từ sữa XO sang sữa NAN1 cho Cu em từ lúc sang tháng thứ 5 vì lý do ko tăng cân và bị táo bón. Có lẽ Cu em nhà mình không hợp loại sữa này. Có lẽ cái vị sữa XO và NAN có cái gì đó hơi giông giống ( tự nghĩa ra thế) nên Cu em vẫn ăn như thường.