Các loại sữa, bột

Bột ngũ cốc Bledina của Pháp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 227 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Các mẹ hướng dẫn dùm cách sử dụng bột ngũ cốc Bledine của hãng Bledina cho bé 6 tháng tuổi và lợi ích khi sử dụng bột này. Mình có 1 hộp nhưng bằng tiếng Pháp nên không biết cách sử dụng sau cho chính xác. Người cho chỉ nói là khi pha 1 bình sữa cho bé bú bỏ vào 1 muỗng bột. Cám ơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 145 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình hổng biết cái hộp Bledine này của bạn có giống như loại bột gạo của Hipp pha vào sữa không. Nhưng cái loại Bledina hồi 6 tháng mình cho Bin dùng toàn là loại bột pha ăn liền. Mình không nhớ định lượng lắm nhưng toàn pha bột với nước ấm cho sền sệt (tùy bé thích độ dẻo thế nào) sau đó cho thêm vài muỗng sữa (tùy bé thích ngọt đến đâu) rồi măm thôi. Trong các loại bột ăn liền cho con, mình thấy loại này là ngon và thơm nhất. Bột hipp ăn thấy cứ đớ đớ và phân của bé trắng và có mùi đặc trưng lắm. Bột nestle gold ăn cũng được nhưng bledina vẫn thấy ngon nhất. :Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Billy Xem bài viết
    Các mẹ hướng dẫn dùm cách sử dụng bột ngũ cốc Bledine của hãng Bledina cho bé 6 tháng tuổi và lợi ích khi sử dụng bột này. Mình có 1 hộp nhưng bằng tiếng Pháp nên không biết cách sử dụng sau cho chính xác. Người cho chỉ nói là khi pha 1 bình sữa cho bé bú bỏ vào 1 muỗng bột. Cám ơn nhiều.
    • 227 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebinduc Xem bài viết
    Mình hổng biết cái hộp Bledine này của bạn có giống như loại bột gạo của Hipp pha vào sữa không. Nhưng cái loại Bledina hồi 6 tháng mình cho Bin dùng toàn là loại bột pha ăn liền. Mình không nhớ định lượng lắm nhưng toàn pha bột với nước ấm cho sền sệt (tùy bé thích độ dẻo thế nào) sau đó cho thêm vài muỗng sữa (tùy bé thích ngọt đến đâu) rồi măm thôi. Trong các loại bột ăn liền cho con, mình thấy loại này là ngon và thơm nhất. Bột hipp ăn thấy cứ đớ đớ và phân của bé trắng và có mùi đặc trưng lắm. Bột nestle gold ăn cũng được nhưng bledina vẫn thấy ngon nhất. :Rose:
    Mình thấy trên bảng hướng dẫn có hình bình sữa. Và người cho cũng nói pha 1 mình sữa thì bỏ 1 muông bột vào. Nên mình ko biết loại bột ngũ cốc này dùng pha vào bình sữa uống hay la loại bột ăn liền giống như của VN nữa. Có mẹ nào sử dụng không, giúp với
    • P&M
    • 8 năm
    • 87 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Billy Xem bài viết
    Mình thấy trên bảng hướng dẫn có hình bình sữa. Và người cho cũng nói pha 1 mình sữa thì bỏ 1 muông bột vào. Nên mình ko biết loại bột ngũ cốc này dùng pha vào bình sữa uống hay la loại bột ăn liền giống như của VN nữa. Có mẹ nào sử dụng không, giúp với
    mình đang dùng loại này cho con. bạn cứ dùng cả hai cách đều được.
    • 597 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, bột Bledine này mua ở đâu ạ?
    • 230 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Bột ngũ cốc có hai loại, một loại có sữa và một loại không có sữa. Loại có sữa thì pha với nước không thôi, thành bột ngọt cho con ăn, liều lượng độ đặc tùy theo con chịu được đến đâu. Còn loại ngũ cốc không có sữa thì dùng để pha vào sữa công thức cho con. heo kinh nghiệm của mình, mẹ billy cứ pha sữa công thức cho đủ lượng nước với đủ lượng sữa quy định, rồi cho tiếp 1 thìa bột ngũ cốc này vào lắc thật mạnh, để sau 5 phút nữa lắc tiếp, thế là bột hòa tan hoàn toàn vào sữa, hơi sánh sánh các con cũng thích ăn đấy. Có cả loại của Hipp và Nestle nữa, và khá nhiều vị: Vani, Caramel, Biscuit, Cereal...
    Chúc mẹ nó cho con ăn ngoan
    • 196 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bill nhà mình lúc 4 tháng cũng băt đầu dùng bột ngũ cốc này. Như bác của Bill ở Pháp gửi về và chỉ dẫn thì 180ml sữa công thức cho 2 thìa 5g bột vào lắc đều. Sữa khi pha cùng bột ngũ cốc sẽ bị chuyển thành màu nâu nhạt nhưng bạn cứ yên tâm, không sao đâu đó là màu của gạo cùng hoa quả đấy. Bạn nên cắt đầu núm bình sữa to ra một chút để đảm bảo bé có thể bú dễ dàng nhé. chúc bé hay ăn chóng lớn.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 597 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với, em vừa mua 1 hộp Bledine dành cho trẻ 4 tháng loại rau củ quả ấy (Một hộp có 12 túi nhỏ ). Theo như hướng dẫn trên vỏ hộp thì 1 túi 16g thì pha cùng với 180ml sữa. Bé nhà em một lần uống chỉ uống 120ml thôi thì đổ cả gói 16g này vào pha cùng có được không ạ hay phải chia tỷ lệ ra và đổ đúng theo tỷ lệ hả các mẹ? Thanks các mẹ nhiều
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị mua loại chia gói nhỏ ấy ở đâu thế? Em chỉ biết có mỗi loại hộp thiếc to uỳnh 250gr thôi. Mua đc 1 tháng rồi mà bé vẫn chưa dùng hết 1/2. Em sợ để lâu bột hỏng mất.
    • 597 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Mình mua ở 33 Nguyễn Ngọc Nại bạn à, nhưng mua ở đây không thích một điều là chị bán hàng chẳng tư vấn gì cho mình cả
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9