Các loại sữa, bột

Bột ngũ cốc Bledina của Pháp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 228 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Các mẹ hướng dẫn dùm cách sử dụng bột ngũ cốc Bledine của hãng Bledina cho bé 6 tháng tuổi và lợi ích khi sử dụng bột này. Mình có 1 hộp nhưng bằng tiếng Pháp nên không biết cách sử dụng sau cho chính xác. Người cho chỉ nói là khi pha 1 bình sữa cho bé bú bỏ vào 1 muỗng bột. Cám ơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 145 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình hổng biết cái hộp Bledine này của bạn có giống như loại bột gạo của Hipp pha vào sữa không. Nhưng cái loại Bledina hồi 6 tháng mình cho Bin dùng toàn là loại bột pha ăn liền. Mình không nhớ định lượng lắm nhưng toàn pha bột với nước ấm cho sền sệt (tùy bé thích độ dẻo thế nào) sau đó cho thêm vài muỗng sữa (tùy bé thích ngọt đến đâu) rồi măm thôi. Trong các loại bột ăn liền cho con, mình thấy loại này là ngon và thơm nhất. Bột hipp ăn thấy cứ đớ đớ và phân của bé trắng và có mùi đặc trưng lắm. Bột nestle gold ăn cũng được nhưng bledina vẫn thấy ngon nhất. :Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Billy Xem bài viết
    Các mẹ hướng dẫn dùm cách sử dụng bột ngũ cốc Bledine của hãng Bledina cho bé 6 tháng tuổi và lợi ích khi sử dụng bột này. Mình có 1 hộp nhưng bằng tiếng Pháp nên không biết cách sử dụng sau cho chính xác. Người cho chỉ nói là khi pha 1 bình sữa cho bé bú bỏ vào 1 muỗng bột. Cám ơn nhiều.
    • 228 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebinduc Xem bài viết
    Mình hổng biết cái hộp Bledine này của bạn có giống như loại bột gạo của Hipp pha vào sữa không. Nhưng cái loại Bledina hồi 6 tháng mình cho Bin dùng toàn là loại bột pha ăn liền. Mình không nhớ định lượng lắm nhưng toàn pha bột với nước ấm cho sền sệt (tùy bé thích độ dẻo thế nào) sau đó cho thêm vài muỗng sữa (tùy bé thích ngọt đến đâu) rồi măm thôi. Trong các loại bột ăn liền cho con, mình thấy loại này là ngon và thơm nhất. Bột hipp ăn thấy cứ đớ đớ và phân của bé trắng và có mùi đặc trưng lắm. Bột nestle gold ăn cũng được nhưng bledina vẫn thấy ngon nhất. :Rose:
    Mình thấy trên bảng hướng dẫn có hình bình sữa. Và người cho cũng nói pha 1 mình sữa thì bỏ 1 muông bột vào. Nên mình ko biết loại bột ngũ cốc này dùng pha vào bình sữa uống hay la loại bột ăn liền giống như của VN nữa. Có mẹ nào sử dụng không, giúp với
    • P&M
    • 8 năm
    • 87 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Billy Xem bài viết
    Mình thấy trên bảng hướng dẫn có hình bình sữa. Và người cho cũng nói pha 1 mình sữa thì bỏ 1 muông bột vào. Nên mình ko biết loại bột ngũ cốc này dùng pha vào bình sữa uống hay la loại bột ăn liền giống như của VN nữa. Có mẹ nào sử dụng không, giúp với
    mình đang dùng loại này cho con. bạn cứ dùng cả hai cách đều được.
    • 600 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, bột Bledine này mua ở đâu ạ?
    • 230 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Bột ngũ cốc có hai loại, một loại có sữa và một loại không có sữa. Loại có sữa thì pha với nước không thôi, thành bột ngọt cho con ăn, liều lượng độ đặc tùy theo con chịu được đến đâu. Còn loại ngũ cốc không có sữa thì dùng để pha vào sữa công thức cho con. heo kinh nghiệm của mình, mẹ billy cứ pha sữa công thức cho đủ lượng nước với đủ lượng sữa quy định, rồi cho tiếp 1 thìa bột ngũ cốc này vào lắc thật mạnh, để sau 5 phút nữa lắc tiếp, thế là bột hòa tan hoàn toàn vào sữa, hơi sánh sánh các con cũng thích ăn đấy. Có cả loại của Hipp và Nestle nữa, và khá nhiều vị: Vani, Caramel, Biscuit, Cereal...
    Chúc mẹ nó cho con ăn ngoan
    • 196 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bill nhà mình lúc 4 tháng cũng băt đầu dùng bột ngũ cốc này. Như bác của Bill ở Pháp gửi về và chỉ dẫn thì 180ml sữa công thức cho 2 thìa 5g bột vào lắc đều. Sữa khi pha cùng bột ngũ cốc sẽ bị chuyển thành màu nâu nhạt nhưng bạn cứ yên tâm, không sao đâu đó là màu của gạo cùng hoa quả đấy. Bạn nên cắt đầu núm bình sữa to ra một chút để đảm bảo bé có thể bú dễ dàng nhé. chúc bé hay ăn chóng lớn.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 600 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với, em vừa mua 1 hộp Bledine dành cho trẻ 4 tháng loại rau củ quả ấy (Một hộp có 12 túi nhỏ ). Theo như hướng dẫn trên vỏ hộp thì 1 túi 16g thì pha cùng với 180ml sữa. Bé nhà em một lần uống chỉ uống 120ml thôi thì đổ cả gói 16g này vào pha cùng có được không ạ hay phải chia tỷ lệ ra và đổ đúng theo tỷ lệ hả các mẹ? Thanks các mẹ nhiều
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị mua loại chia gói nhỏ ấy ở đâu thế? Em chỉ biết có mỗi loại hộp thiếc to uỳnh 250gr thôi. Mua đc 1 tháng rồi mà bé vẫn chưa dùng hết 1/2. Em sợ để lâu bột hỏng mất.
    • 600 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mình mua ở 33 Nguyễn Ngọc Nại bạn à, nhưng mua ở đây không thích một điều là chị bán hàng chẳng tư vấn gì cho mình cả
    • 2,027 Bài viết

• 3,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeulim Xem bài viết
    Mình mua ở 33 Nguyễn Ngọc Nại bạn à, nhưng mua ở đây không thích một điều là chị bán hàng chẳng tư vấn gì cho mình cả
    37 hay 33 Nguyễn Ngọc Nại hả bạn. Thanks
    • 600 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Sorry nhé, 37 nguyễn ngọc nại
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loai bột này dùng để pha chung với sữa, có nhiều mùi, nhưng theo con mình bú thì có vẻ mùi mật ong và bánh bich quy là ngn nhất, còn cách pha thì có thể cho nhiều it gì cung được tùy theo con bạn có thích bú đặc hay không thôi. Thông thường mình pha bột này với sữa vào cữ tối cuối cho bé bú, 220ml sữa x 5muỗng bột, thế là bé bú bình đó rồi ngủ tới sáng. Các mẹ có thể tham khảo nhé.
    :Talktothe :Talktothe :Talktothe
    • 77 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng loại bột ngũ cốc này. Toàn tiếng Pháp thôi nên mình cứ đoán liều rồi dùng cho con. Mình dùng thế này:
    Sáng 7h Cu Tý dậy, mẹ cho bu
    8h30-9h ở nhà dặn bà nội pha 90ml nước + 3 thìa sữa Galia + 2 thìa bột Bledina Tý uống hết veo rồi di ngủ khoảng 30-40' dậy. Lúc ngủ dậy bà lại pha 30ml sữa Galia cho Tý uống hoặc ăn 1/2 nước quả cam canh (chỉ ăn nước thôi, có pha thêm nước ấm).
    Trưa 11h30 mẹ về cho Tý ti rồi đi ngủ. Tý sẽ ngủ khoảng 40' lại cho tay vào miệng, mà mắt thì vẫn nhắm nghiền ngủ. Mẹ lại cho Tý ti trong lúc ngủ rồi mẹ đi làm khoảng 1h
    3h chiều, bà lại pha 90ml sữa cho Tý măm.
    4h Tý tắm xong ăn 1/2 nước quả cam canh còn lại.
    4h30 mẹ về và cho Tý ti trong bữa tối. Cứ khoảng 2h Tý ti 1 lần.
    Tối khoảng 8h30 ngủ một mạch đến sáng 7h. Nhưng trong lúc ngủ cũng 2h cho ti.
    Tiện thể kể chuyện uống sữa bột dặm Bledina, mình kể lịch 1 ngày của Cu Tý nhà mình thế đấy các mẹ ạ.
    Trộm vía, sữa Galia và bột dặm Bledina rất thơm ngon và béo ngậy, vì thế Cu Tý nhà mình mới được gần 6tháng đã cân dc 9,4kg rồi.
    Mình đang định cho Tý ăn thêm 1 bữa bột dặm vào lúc 3h chiều nữa, không biết có hợp lý không các mẹ nhỉ
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi ? em vùa mới mua một hộp bột bledina loại 12 gói mùi mật ong và biscuit.Nhưng mắt nhắm mắt mở thế nào mà ko đọc kỹ là loại này dành cho trẻ sáu tháng tuổi,trong khi đó con em có 4 tháng rưỡi thôi.Vậy em có thể cho bé ăn luôn được ko hay là phải mua loại từ 4 tháng.Con em chưa ăn dặm lần nào hết nên em tính pha chung với sữa cho bé bú
    • 1,907 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leuyenphuong Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi ? em vùa mới mua một hộp bột bledina loại 12 gói mùi mật ong và biscuit.Nhưng mắt nhắm mắt mở thế nào mà ko đọc kỹ là loại này dành cho trẻ sáu tháng tuổi,trong khi đó con em có 4 tháng rưỡi thôi.Vậy em có thể cho bé ăn luôn được ko hay là phải mua loại từ 4 tháng.Con em chưa ăn dặm lần nào hết nên em tính pha chung với sữa cho bé bú
    Blédina có loại dành cho bé 4 tháng đó bạn, không biết mình có nhầm ko, nhưng loại mà có 2 mùi vị, là mật ong và Biscuit thì ko phải là ngũ cốc, mà chỉ là dạng bánh bích quy bột, dành cho các bé bắt đầu từ tuổi ăn dặm là 4 tháng.

Nếu như trong cái túi nhỏ các mẹ mua (mình ko có cái túi đấy ở cạnh) nhớ ko nhầm thì nguyên cả túi dành cho 320ml sữa, vậy nếu với lượng sữa 1/2 như trong hướng dẫn thì các mẹ cho 1/2 túi bột bánh thôi, có vậy thì bé mới mút được, chứ đặc quá thì sữa ko có chảy ra, bé bú mệt lắm. Loại này còn có cả hộp bự nữa.

Hồi bé nhà mình 4 tháng, hôm nào buổi sáng bé ngủ dậy hơi muộn, mình ko cho ăn bột mà pha bột bánh với sữa cho bé làm bữa sáng.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhdu Xem bài viết
    Blédina có loại dành cho bé 4 tháng đó bạn, không biết mình có nhầm ko, nhưng loại mà có 2 mùi vị, là mật ong và Biscuit thì ko phải là ngũ cốc, mà chỉ là dạng bánh bích quy bột, dành cho các bé bắt đầu từ tuổi ăn dặm là 4 tháng.

Nếu như trong cái túi nhỏ các mẹ mua (mình ko có cái túi đấy ở cạnh) nhớ ko nhầm thì nguyên cả túi dành cho 320ml sữa, vậy nếu với lượng sữa 1/2 như trong hướng dẫn thì các mẹ cho 1/2 túi bột bánh thôi, có vậy thì bé mới mút được, chứ đặc quá thì sữa ko có chảy ra, bé bú mệt lắm. Loại này còn có cả hộp bự nữa.

Hồi bé nhà mình 4 tháng, hôm nào buổi sáng bé ngủ dậy hơi muộn, mình ko cho ăn bột mà pha bột bánh với sữa cho bé làm bữa sáng.
    Cám ơn chị nhiều nha!Vậy em sẽ bỏ vào sữa cho bé bú.Tại em thấy trên hộp đó nó đề số 6 chứ không phải số 4
    • 1,137 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Chịu khó chạy đi mua loại đúng tháng tuổi của con đi bạn. Trót mua thì để dành, bao giờ đến tháng của con thì lôi ra cho con măm.
    Tít nhà mình 5 tháng 3 tuần mà cô bsĩ còn khuyên ko uống vitamin A dành cho trẻ 6 tháng trở lên cơ mà.

• 1,907 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhiều nha!Vậy em sẽ bỏ vào sữa cho bé bú.Tại em thấy trên hộp đó nó đề số 6 chứ không phải số 4
    Mình ko viết là loại 6 tháng dành cho con bạn 4 tháng, trời đất thiên địa ơi:Sad:. Ý mình nói là có loại dành cho bé từ 4 tháng, chứ loại này có đến 9 tháng mờ.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhdu Xem bài viết
    Mình ko viết là loại 6 tháng dành cho con bạn 4 tháng, trời đất thiên địa ơi:Sad:. Ý mình nói là có loại dành cho bé từ 4 tháng, chứ loại này có đến 9 tháng mờ.
    Hu hu ! em lỡ cho nó ăn hết nữa gói loại mùi mật ong chia làm 2 lần.Lần đầu tiên em thấy nó bú một lèo mà ko chừa tí gì.Bây giờ mới mua loại dành cho bé 4 tháng loại lúa mạch mà nó cứ nhả ra hết ko chịu ăn.Bây giờ phải làm sao hả chị?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5