• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Bột Ridielac và bánh ăn dặm Milna mẹ nào cho bé ăn rồi cho e xin ý kiến nhá.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tình hình là e mới cho bé nhà e ( hơn 4 t rui) ăn thử 2 loai trên nhưng bé ăn cứ ẹo hoài,mà e nếm thử thấy dở éc à, e ko biết liệu có nên cho bé tiếp tục dùng nửa ko hay là e tự nấu ,vì e nghe nói tự nấu ko có nhiều dinh dưỡng bằng pha sẳn,do nấu nóng wá nó tiêu hết chất, mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này help e với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Híc.. ở đâu ra nấu k có dinh dưỡng bằng đồ ăn sẵn thế bạn?
    Đồ ăn tươi liệu có ổn hơn là đồ có chất bảo quản k ít thì nhiều?
    Nếu con bạn mới giai đoạn đầu ăn dặm, bạn có thể cho con ăn đồ ăn sẵn như bột, đồ đóng lọ
    Mình chưa dùng Redielac nhưng bánh Milna thì dùng rồi.
    Cái này hơi khó hòa tan nếu quấy với sữa, bánh thì k dc thơm ngon lắm. nói chung thằng nhỏ nó chả khoái nên mình chả ép. Con thích ăn gì là cho ăn đó, tạo tâm lý thoải mái.

Còn các loại bột ngon trên này rất nhiều mẹ mách ở topic gì ý mình quên rồi.
    Tổng hợp lại có : Gerber, bledina, wakodo ...

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • 489 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Có nhiều loại bột ngon cho bé mà, chẳng hạn như bột Arywa, bột Bledina, Nestle (hàng nhập)..., ở siêu thị thì có bột Hipp cũng tạm được, bánh ăn dặm thì Nestle, Wâkodo, Meiji..., mấy loại này giá hơi cao nhưng xiền nào của nấy, bột VN thì rẻ bèo nhưng chả bít chất lượng thế nào, mình chưa bao giờ dám dùng
    • 489 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Có nhiều loại bột ngon cho bé mà, chẳng hạn như bột Arywa, bột Bledina, Nestle (hàng nhập)..., ở siêu thị thì có bột Hipp cũng tạm được, bánh ăn dặm thì Nestle, Wâkodo, Meiji..., mấy loại này giá hơi cao nhưng xiền nào của nấy, bột VN thì rẻ bèo nhưng chả bít chất lượng thế nào, mình chưa bao giờ dám dùng thử dù chỉ 1 lần
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em mới mua và dùng được 1 lần à,mà lở mua rồi bỏ đi thì uổng lắm,e thì ko dám ăn đâu,đồ dư của con mặc dù còn nhiều nhưng e cũng bỏ( sợ mập mừ) thôi chịu khó nấu thêm đồ ăn bỏ zô cho con ăn zậy,nhìn bé ăn mà thấy thương wá,bột hipp rồi nesl e thử rồi,bé đều chê cả.hic hic,dự định là đổi cả sửa cho con luôn,bé nhà e khó ăn khó uống lắm,bé dài thòn lòn mà ốm tong à,lại có tật hay dổi,ko thích là khóc và nôn ẹo ra hết,rồi đòi ăn lại rồi khi ăn là ngủ,chán đi được.
    • 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebitun Xem bài viết
    Em mới mua và dùng được 1 lần à,mà lở mua rồi bỏ đi thì uổng lắm,e thì ko dám ăn đâu,đồ dư của con mặc dù còn nhiều nhưng e cũng bỏ( sợ mập mừ) thôi chịu khó nấu thêm đồ ăn bỏ zô cho con ăn zậy,nhìn bé ăn mà thấy thương wá,bột hipp rồi nesl e thử rồi,bé đều chê cả.hic hic,dự định là đổi cả sửa cho con luôn,bé nhà e khó ăn khó uống lắm,bé dài thòn lòn mà ốm tong à,lại có tật hay dổi,ko thích là khóc và nôn ẹo ra hết,rồi đòi ăn lại rồi khi ăn là ngủ,chán đi được.
    Con mình mà k xài thì mình k ép buộc. Vì mấy cái đồ ăn liền mẹ nó chế biến lên rất ngang. Mẹ nó mua thử Bledina hoặc Gerber xem sao, đặc biệt là Bledina, khỏi chê luôn. Con mình hồi nhỏ thuộc dạng siêu kén ăn, có khi bỏ tiền mua hộp sữa 600k mà con chê, k ép nổi, đem thanh lý hoặc cho bạn bè người nhà gì đó cần. Nhưng nói chung cũng tùy thuộc vđề kinh tế của từng gia đình. Nhà mình k phải giàu sang gì đâu nhưng luôn có khoản dành riêng cho con. Con mình kén ăn lắm. Giờ thì đỡ hơn rồi. Mà nó đã không ăn thì nó thà nhịn luôn chứ k thèm đoái hoài gì ý.

Sữa thì còn phải tùy thuộc xem bé thuộc tuýp nhạt hay ngọt nữa, béo hay ngậy?? Con mình ngày xưa thì cứ fải nhạt, nhưng fải cực béo cực ngậy. Mỗi 1 đợt phải mua 2-3 thùng sữa Bledina của Pháp để dùng dần, cũng đau ví lắm nhưng vẫn fải chịu. Đợt đấy còn cho xài wakodo nó còn nhè, vì sữa đó nhạt và thơm chứ k béo ngậy. Đợt rồi dc cho hộp picot của pháp, hơi tanh tí nhè luôn.

Mẹ nó có thể thanh lý lại cho mẹ nào có nhu cầu, mua cái gì con thích ăn, tránh trẻ sợ ăn và chán ăn. Chứ k sau này còn sì trét hơn!

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChuotTip Xem bài viết
    Híc.. ở đâu ra nấu k có dinh dưỡng bằng đồ ăn sẵn thế bạn?
    Đồ ăn tươi liệu có ổn hơn là đồ có chất bảo quản k ít thì nhiều?
    Nếu con bạn mới giai đoạn đầu ăn dặm, bạn có thể cho con ăn đồ ăn sẵn như bột, đồ đóng lọ
    Mình chưa dùng Redielac nhưng bánh Milna thì dùng rồi.
    Cái này hơi khó hòa tan nếu quấy với sữa, bánh thì k dc thơm ngon lắm. nói chung thằng nhỏ nó chả khoái nên mình chả ép. Con thích ăn gì là cho ăn đó, tạo tâm lý thoải mái.

Còn các loại bột ngon trên này rất nhiều mẹ mách ở topic gì ý mình quên rồi.
    Tổng hợp lại có : Gerber, bledina, wakodo ...
    bột redialac Sâu có ăn thử nè, mùi vị cũng oki mà mình mua loại cải bó sôi thấy được nhất, mình cho Sâu ăn thử vì nghe nhiều người bảo nó tiêu hóa tốt nhưng Sâu chẳng chịu ăn nên mình thôi luôn. Còn bánh Milna thì thôi ngay từ đầu nhất định ko ăn, mà mình thấy nó dở quá, hòa tan thì lại khó nói chung còn nguyên hộp (chẳng biết do dở quá hay tại Sâu nó biếng ăn cao độ nhỉ???:Thinking. Bột arywa thì ngon lắm, thơm thơm béo béo. hồi đợt đi mua bột bledina thì trong mình chỉ có loại pha vào sữa rồi con bú luôn chứ ko có loại khuấy đặc như mấy hiệu khác. :Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    bột redialac Sâu có ăn thử nè, mùi vị cũng oki mà mình mua loại cải bó sôi thấy được nhất, mình cho Sâu ăn thử vì nghe nhiều người bảo nó tiêu hóa tốt nhưng Sâu chẳng chịu ăn nên mình thôi luôn. Còn bánh Milna thì thôi ngay từ đầu nhất định ko ăn, mà mình thấy nó dở quá, hòa tan thì lại khó nói chung còn nguyên hộp (chẳng biết do dở quá hay tại Sâu nó biếng ăn cao độ nhỉ???:Thinking. Bột arywa thì ngon lắm, thơm thơm béo béo. hồi đợt đi mua bột bledina thì trong mình chỉ có loại pha vào sữa rồi con bú luôn chứ ko có loại khuấy đặc như mấy hiệu khác. :Rose:
    Bánh Milna khó tan, mà vị bánh thì ngang phè phè ra. Cái loại cậu mua mà pha vào sữa, chính là loại pha đặc thành bột. Theo công thức ghi trên hộp đó. Đặc lại ăn béo ngậy lắm. Tip ngày xưa đợt mới ăn chỉ gerber và bledina tháng tăng dc 1k2. Sau đó ngưng chuyển sang bột gạo cho chắc thịt, rồi thì dần thành cháo hạt.

Còn nếu muốn đêm con ngủ sâu no bụng thì pha loãng với sữa, uống ngon cực kì luôn. Nhà này kết nhất vị Bích Quy.. Thơm ngon béo ngậy.

• 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lúc bé 4th mình mua loại Nestle Pháp, Bledina loại pha chung với sữa, loại này vừa mịn lại dễ pha, không bị vón, k thay đổi vị sữa hắng ngày của bé. Mình thích loại này vì mình có thể đảm bảo đủ lượng sữa mỗi ngày của bé và chỉ cần thêm bột vào bình sữa lắc đều và cho bú luôn, tiện lắm.
    Yêu một người thì dễ dàng, chấp nhận một người thì càng khó và khi sống cho người đó thì là lúc mình biết hy sinh
    • 697 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bé nhà tớ đang ăn Ridielac alpha đây, loại sữa - ngũ cốc cho trẻ từ 4 tháng trở lên. Tớ ăn thử thì thấy ko nuốt nổi nhưng trộm vía bé nhà tớ (5 tháng) ngày nào cũng 1 bữa lưng bát ăn cơm, hết bay. Thấy con ăn tốt nên tớ cũng mừng, chả biết có lên cân ko nhưng hàng ngày thích nhất là đến giờ cho con ăn bột, vì lúc đó thấy mình sảng khoái nhất, con cứ mút thun thút, thìa chưa đến đã há miệng chờ.
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khổ nổi bé nhà mình ăn được 2 muỗng bột là đòi ẹ ra rồi . Chán lắm cơ, bé chả thích ăn lẫn uống. Mình đang rầu đây. Hic hic
    • 229 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mua bánh chỉ là để con tập nhai chứ các mẹ mua mà để pha thành bột thì đừng dùng. Bánh Milna mình dùng vị cam, cũng thơm đấy chứ! Mỗi tội loại đó mà cho con tập nhai thì... chẹp, nó cứng mà lâu tan. Được 1 cái rồi thì cả nhà ăn bánh hộ con.
    Còn bột Ridielac cũng mua cho con, ngửi mùi thì thơm nhưng cảm giác k ngon bằng bột của Nestle. Con cũng k chịu ăn nữa nên rút cuộc hồi đó mình mua Nestle cho con