• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Bị táo bón, chọn loại sữa nào

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.97K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các bà mẹ!
    con gái tôi được 9tháng,cháu được 8.4kg.
    cháu vừa bị sốt phát ban, vừa hết lại chuyển qua viêm mũi hộng,tội cháu lắm, sổ mũi ho, ho 1cái là ối ra hết, cháu uống thuốc tây nhiều quá gio bi táo bon
    ít tieu nua,
    chau dang uong sua Gain 2,toi vua doc xong bai loi canh bao cho nhung me nao co con dang dung sua Abbott,thi toi lo qua,dinh doi sua cho con ma khong biet sua nao tot,
    xin hoi sua Friso co tot khong,co 2 loai Friso thuong va Gold thi loai nao tot, mua o dau thi tot nhat.
    Toi lam me lan dau chua co kinh nghiem,rat mong duoc su gop y cua cac ba me,mong nhan duoc thu som tu cac ba me nhe! :Talktothe
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myngau Xem bài viết
    chào các bà mẹ!
    cháu vừa bị sốt phát ban, vừa hết lại chuyển qua viêm mũi hộng,tội cháu lắm, sổ mũi ho, ho 1cái là ối ra hết, cháu uống thuốc tây nhiều quá gio bi táo bon
    ít tieu nua,
    chau dang uong sua Gain 2,toi vua doc xong bai loi canh bao cho nhung me nao co con dang dung sua Abbott,thi toi lo qua,dinh doi sua cho con ma khong biet sua nao tot,
    xin hoi sua Friso co tot khong,co 2 loai Friso thuong va Gold thi loai nao tot, mua o dau thi tot nhat.
    Toi lam me lan dau chua co kinh nghiem,rat mong duoc su gop y cua cac ba me,mong nhan duoc thu som tu cac ba me nhe! :Talktothe
    Chào "myngau", tôi cũng lần đầu làm mẹ, trước đây khi con tôi còn nhỏ bằng con chị bây giờ, tôi cũng gặp nhiều rắc rối lắm. Nhưng giờ cháu đã gần 3 tuổi rồi nên cũng đỡ hơn. Con gái tôi cũng rất hay bị táo bón, từ khi mới sinh đã bị táo bón rồi. Tôi đã đổi đến chục loại sữa nhưng gần như không cải thiện được tình hình.
    Đến bây giờ cháu ăn thêm nhiều thứ khác như rau, hoa quả, sữa chua, fomai.... nên cũng thỉnh thoảng mới bị táo bón thôi.
    Theo tôi, con chị đã được 9 tháng rồi, có thể cho cháu ăn tăng cường thêm rau xanh vào cháo bột, có thể bắt đầu tập cho cháu ăn thêm mỗi ngày 1 ít sữa chua (có thể mua loại chữa chua fỏmai của Pháp), uống thêm nước hoa quả...Đặc biệt bạn nên cho con uống nhiều nước lọc, như vậy sẽ tốt cho đường tiêu hóa của cháu.
    Mỗi tối trước khi đi ngủ và sáng ngủ dậy nên xoa bụng cho cháu, xoa tròn quanh vùng bụng. Bất cứ khi nào nhớ ra, bạn nên xoa hai lòng bàn chân cho cháu, matxa lòng bàn chân rất tốt cho trẻ đấy.
    Trên đây là một số kinh nghiệm tôi đã học được của mọi người và rút ra sau quá trình nuôi bé con nhà tôi cho đến bây giờ.
    Chúc hai mẹ con vui và cháu bé mau khỏe nhé!
    • 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chào các bà mẹ!
    ít tieu nua,
    Em bé nhà mình từ 1 đến 3 tháng toàn uống sữa Abbott táo suốt nhưng từ hồi 4 tháng mình chuyển sang Milmax trộm vía ok lắm :Laughing: :Laughing: rất ít bị đi táo. Bây giờ mình mới chuyển sang Dumex Gold cũng ko bị đi táo. Bạn thử chuyển sang 2 loại sữa này xem.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chào các bà mẹ!
    ít tieu nua,
    Mẹ Myngau oi, thực ra sữa nào thì cũng thế thui, vì thành phần sữa đều giống nhau, cái quan trọng là bé hợp sữa nào thôi, nếu hợp thì bé sẽ không bị bón đâu mà đi phân tốt lắm! Nhiều loại sữa mát để bạn chọn cho con mà. Friso cũng là loại mát, Hipp, Nan, Farleys, Nurture 2....! Nhiều lắm mà! Nhưng bé nhà bạn 9 tháng rồi, bạn nên bổ sung thêm sữa chua, rau xanh cho bé!

Bé nhà mình trước output cũng không tốt lắm, toàn cứng và cứ từng hòn từng cục thui, nhưng từ khi mình cho ăn sữa chua Kefir thì thấy con đi output tốt lắm, phân đẹp lại mềm nữa, mà trộm vía ăn tốt hẳn lên! Hay bạn cho con ăn thử sữa chua Kefir xem sao? Có hẳn 1 topic về nấm K đó bạn ạ! Nếu cần con nấm thì nhắn tin cho mình, mình sẽ share cho bạn một ít!
    • 934 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun_xin_xin Xem bài viết
    Mẹ Myngau oi, thực ra sữa nào thì cũng thế thui, vì thành phần sữa đều giống nhau, cái quan trọng là bé hợp sữa nào thôi, nếu hợp thì bé sẽ không bị bón đâu mà đi phân tốt lắm! Nhiều loại sữa mát để bạn chọn cho con mà. Friso cũng là loại mát, Hipp, Nan, Farleys, Nurture 2....! Nhiều lắm mà! Nhưng bé nhà bạn 9 tháng rồi, bạn nên bổ sung thêm sữa chua, rau xanh cho bé!

Bé nhà mình trước output cũng không tốt lắm, toàn cứng và cứ từng hòn từng cục thui, nhưng từ khi mình cho ăn sữa chua Kefir thì thấy con đi output tốt lắm, phân đẹp lại mềm nữa, mà trộm vía ăn tốt hẳn lên! Hay bạn cho con ăn thử sữa chua Kefir xem sao? Có hẳn 1 topic về nấm K đó bạn ạ! Nếu cần con nấm thì nhắn tin cho mình, mình sẽ share cho bạn một ít!
    Bạn ơi con mình được 2,5 tuổi rồi nhưng từ khi đi nhà trẻ lại hay bị táo cực kỳ:mad: Cho mình hỏi bạn mua sữa chua Kefir ở đâu vậy? Con nấm đấy thì dùng để làm gì vậy? Có gì bạn share cho mình 1 chút kinh nghiệm nhé! Thanks nhiều!!!
    • 222 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cu nhà mình táo bón thì chữa như sau:
    Rất táo thì cho uống men antibio 1 vài hôm, ko thì chỉ chè HIp loại chống táo bón (cái này tìm mua hơi khó vì hay hết hàng) và sư Friso.
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bit nhà tớ ngày xưa cũng thế, hay bị táo bón lắm, bác sĩ bảo nào là thuốc, rau, sữa thay đổi liên tục vẫn táo bón. Mặc dù bà nội Bít bảo mày chỉ cần nấu với nhiều cá là đơn giản nhất, lúc đầu mình ko nghe nhưng rồi vì bí quá chữa kiểu gì cũng ko được nên đành nghe theo bà nội thế mà chỉ cần 2 bữa là hiệu nghiệm ngay, từ đấy cứ mỗi lần bị táo bón là mình lại cho ăn nhiều cá liên tục.
    Hoặc còn một cách nữa đấy là bạn mua thuốc Cam Tùng Lộc (ở Khâm Thiên hoặc Hàng Bạc) uống vào đi phân rất tốt.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cucxoi Xem bài viết
    Cu nhà mình táo bón thì chữa như sau:
    Rất táo thì cho uống men antibio 1 vài hôm, ko thì chỉ chè HIp loại chống táo bón (cái này tìm mua hơi khó vì hay hết hàng) và sư Friso.
    • 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    Bạn ơi con mình được 2,5 tuổi rồi nhưng từ khi đi nhà trẻ lại hay bị táo cực kỳ:mad: Cho mình hỏi bạn mua sữa chua Kefir ở đâu vậy? Con nấm đấy thì dùng để làm gì vậy? Có gì bạn share cho mình 1 chút kinh nghiệm nhé! Thanks nhiều!!!
    Bạn ơi, con nấm đó để làm sữa chua K đó bạn à! mình cho bạn đường link nè! Bạn nghiên cứu đi nhé! Đọc cái này thì thấy mê luôn!
    http://www.webtretho.com/forum/showt...710479&page=16
    • 14,104 Bài viết

• 9,661 Được cảm ơn

Bạn tham khảo trong Muc Lục Các Loại Sữa, Bột của box Dinh Dưỡng
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn