Các loại sữa, bột

Bé 2 tuổi cho uống sữa gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 44.7K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các mẹ WTT thông thái ơi! giúp em với:
    Nhím nhà em đã được 24.5 tháng rồi, từ lúc sinh đến giờ em vẫn cho cháu uống sữa công thức của Abbott (Similac, PediaSure, Gain IQ Plus Advance, Gain IQ) và sữa tươi của cô gái Hà Lan, sữa chua Vinamilk, nhưng bây giờ thấy cháu có vẻ ngán sữa của Abbott nên em đang có ý định đổi sang loại sữa khác cho cháu, vừa đổi vị, vừa tiết kiệm chi phí (chắc là các sữa có chất lượng tương đương, chỉ khác chương trình và chiến dịch quảng cáo thôi ạ).
    Các mẹ đang sử dụng loại sữa công thức nào cho con có độ tuổi như Nhím mà thấy hiệu quả thì tư vấn cho em với.
    Cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 161 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ Nhím có thắc mắc giống em quá.Con em dùng Gain nhưng cháu hay bị táo,em cũng muốn đổi sữa nhưng các cô tư vấn của hãng nào là nói sữa hãng đó tốt nên em không biết lựa chọn sữa nào cả.Các mẹ giúp em với!!!
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

trùi ui, chưa có mẹ nào tư vấn cho em ah? Hay bữa nay CN các mẹ còn bận chăm sóc chồng con.... huhu
    • 149 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me nhim mau
    trùi ui, chưa có mẹ nào tư vấn cho em ah? Hay bữa nay CN các mẹ còn bận chăm sóc chồng con.... huhu
    Bận chứ, bận chăm sóc mình :4: chăm sóc chồng cả tuần rồi, cuối tuần mình phải chăm sóc mình thôi :4:

Bé từ khoảng 1 tuổi rưỡi là bạn có thể cho bé chuyển hẳn sang uống sữa tươi được rồi, không cần dùng loại sữa bột nào nữa cả. Sữa tươi đủ tiêu chuẩn có bé là loại sữa có hàm lượng béo 3,8 % ( có ghi trên hộp ) Ban đầu khi hoà sữa, bạn nên cho khoảng 1/4 nước lọc vào, sau bé lớn hơn thì có thể pha sữa tươi hoàn toàn, không bỏ nước lọc.
    Cùng cách pha sữa như trên, bạn có thể cho thêm bột ngũ cốc (có nhiều vị khác nhau, có cả vị sô cô la đấy, vào chai sữa cho bé, nhất là bữa sáng, rất phù hợp ) Bột ngũ cốc Nestlé cũng có nhiều đấy, bạn tìm thử xem nhé.
    • 541 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Có loại sữa này, mình thấy con mình và con chị bạn ở cơ quan cũng rất thích uống (có lẽ là hợp khẩu vị của trẻ), nhưng giá thì rất rẻ (cực kỳ tiết kiệm chi phí luôn) : NutiSmart. Loại này có bổ sung DHA và sữa bò non để tăng khả năng miễn dịch của trẻ (chẳng biết là có đúng hay ko nữa, nhưng thấy ghi trên bao bì là vậy). Đây là sữa của hãng NutiFood.
    • 541 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

à, quên mất, hồi trước mình đi nghe tư vấn dinh dưỡng của bác sĩ dinh dưỡng, bác si bảo: sữa nào cũng tốt cho trẻ cả, chỉ có vấn đề là có hợp túi tiền của mình hay ko thôi.
    Còn trong mấy link khác của trang này, mình thấy mọi người có vẻ ca ngợi sữa Nesle Gấu 1+ đấy.
    Các mẹ thử mấy loại đấy xem. Cái chủ yếu là phù hợp với con mình và túi tiền của mình thôi. Chúc các mẹ tìm được sữa phù hợp nhé.
    • 3,805 Bài viết

• 6,401 Được cảm ơn

Sữa tươi. Ngay cả khi tuần sau sữa Nestle lên giá 15000/lít thì vẫn rẻ hơn bất kỳ loại sữa công thức nào. Bé cũng không cần uống sữa công thức nữa rồi.
    Success is a journey, not a destination.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Sữa tươi. Ngay cả khi tuần sau sữa Nestle lên giá 15000/lít thì vẫn rẻ hơn bất kỳ loại sữa công thức nào. Bé cũng không cần uống sữa công thức nữa rồi.

Chào các ban,
    Xin chia sẻ voi các bạn một vài kinh nghiem liên quan đến việc co nên cho tre trên một tuổi uống sua tươi hay không?
    Sự phát triển của trẻ từ 1 đến 3 tuổi là rất quan trọng.
    Trong rất nhiều các sách hướng dẫn nuôi dạy trẻ, đặc biệt la các sách nước ngoài khẳng định trẻ em trên một tuổi nên uống sữa tươi . Tuy nhiên , các bạn nên tìm hiểu kỹ thế nào là sữa tươi phù hợp với trẻ trên một tuổi.

Ở các nước tiên tiến như Anh, Úc , Đức ngay cả Mỹ ( mặc dù các nước trên đều xuất khẩu sữa công thức sang các nước nu VN ), họ không sản xuất sữa công thức cho tre em trên 1 tuổi đâu. Nếu các bạn đến các nước nay , mình đảm bảo rằng các bạn rất khó tìm tháy sữa công thức cho trẻ em trên một tuổi vì các nước này đều sản xuất các hộp sữa tươi ( 200ml ) cho riêng trẻ nhỏ , ghi rõ ràng loại nào dùng cho trẻ em tu 1 den 3 tuổi, loai nao dung cho tre em tu 3 tuoi tro len.

Tuy nhiên, o các nước nhu VN, ngay ca Singapore, ta không the tim thay các hộp sữa tươi chi san xuât cho tre em voi du ham lương chát dinh dưỡng như các nước tiên tiên. Do do theo minh, các ban vẫn nen cho tre tu 1 tuôi den 3 tuổi uống sua cong thúc de dam bao tre co du các chát dinh duogn can thiết cho su phát triên. Về bản chất , sữa tươi rất tốt, nhưng mình nghĩ sữa tươi o VN theo dung nghia la sua tươi thi rất khó tìm , đa phần pha tự sữa bột mà ra ( mà nguồn gốc của sữa bột này ta khó kiểm soát được ) .

Mình đồng ý với ý kiến của Bác sĩ dinh dưỡng là , sữa bột công thức nào cũng tốt miễn là con mình hợp , không nhất thiết phải là sữa của những hãng nổi tiếng như Abbort , Mead Johnson...
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Sữa tươi thanh trùng (ở một topic về sữa tươi các mẹ nói là tốt hơn sữa tươi tiệt trùng) ở VN không thấy loại nào nguyên kem, trong thành phần ghi là sữa tách kem/bơ gì đó, k hiểu có đủ chất cho bé không hả các mẹ? Mình vẫn rất thắc mắc về việc này, tuy nhiên vẫn cho bé uống sữa thanh trùng Nestle k đường.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình cũng được 2 tuổi nên dạo này mình cũng cho uống sữa tươi thường thì mình cho uống sữa tươi của Mộc Châu hoặc sữa tươi của Vinamilk nhưng đúng là ở nhà mình thì chỉ có sữa Mộc Châu và Netles là có sữa tươi vì có nuôi bò sữa, còn các hãng khác thì hình như đều pha sữa bột thì phải nên theo mình vẫn phải cho uống kèm cả sữa công thức nữa (cho đủ chất mà). Thường thì mình cho uống buổi sáng sữa công thức còn trong ngày và buổi tối thì uống sữa tươi mà con bé nhà mình chỉ thích uống sữa không đường mình thấy cháu vẫn phát triển tốt nên chắc là ổn.
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tóm lại là sữa tươi, sữa chua, sữa CT thì bé hai tuổi uống được cả, đặc biệt là sữa tươi rất tốt cho trẻ, nhưng vì sữa tươi nhà ta chất lượng không được ổn định hay độ tin cậy thấp nên các mẹ vẫn phải duy trì cho các con uông sữa công thức, nên mẹ cháu cũng quán triệt tư tưởng này, Nhưng vấn đề là mẹ cháu xin được tư vấn loại sữa công thức nào OK cả về chất lượng lẫn túi tiền ạ.
    Ah, mẹ cháu đang thử cho Nhím uống Friso 3 của cty Dutch Lady nhập khẩu từ Hà Lan nhưng chưa kiểm nghiệm được chất lượng, có mẹ nào dùng sữa này cho con rùi thì tư vấn và chia sẻ thông tin với mẹ cháu với.
    Ới các mẹ cho con uống sữa Nestle gấu ?+, các mẹ thấy các cháu vẫn uống ngon miệng và phát triển bình thường chứ ạ?
    Và hoan nghênh các mẹ cho con uống các loại sữa công thức khác thì vào đây chia sẻ với các bà mẹ đang lăn tăn v/v sữa cho con.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhắm ạ!
    • 271 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế có mẹ nào cho con uống Enfa Grow hay Gain thì phát biểu cảm tưởng đi, bé có tăng cân ko, có bị táo ko, và sữa Nestle Gấu 1+ nữa. Em cho nhóc nhà em uống Enfa Grow cũng thấy bình thường đang định đổi sữa nhưng mà băn khoăn quá
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình thấy dòng sữa của Nestle thường là mát, bé ko bị táo bón và giá cả thì cũng hợp lý nên mọi người cứ yên tâm dùng thử nhé. Mình thích chọn sữa cho bé của những công ty có kinh nghiệm lâu năm và có nhiều các sản phẩm dành cho bé, vì như vậy có nghĩa là họ đã có cả 1 quá trình nghiên cứu và đầu tư chất xám vào các sản phẩm của họ, mình sử dụng sẽ thấy yên tâm.
    @Me nhim mau: Bé nhà mình uống Gấu 1+ rất tốt, mình cho uống xen kẽ cả sữa công thức lẫn sữa tươi, 23 tháng cao 92 cm, nặng 15,5 kg rồi.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

[QUOTE=Bé nhà mình uống Gấu 1+ rất tốt, mình cho uống xen kẽ cả sữa công thức lẫn sữa tươi, 23 tháng cao 92 cm, nặng 15,5 kg rồi.[/QUOTE]

Ngàn lần trộm vía Mèo Hương nhé, trùi ui, con gái cao ráo và xinh xắn thế. Chả bù cho chị Nhím mầu, thấp bé nhẹ cân, hôm tròn 24 tháng cân chỉ được có 12.5 kg, và cao 88cm thôi, rầu quá đi mất, chắc tui thử đổi sữa xem có cải thiện tình hình không nhé.
    Dưng mà ba mẹ Mèo Hương có "be con" không :4: , chứ mẹ Nhím màu chiều cao khiêm tốn lắm, híc híc, thế mà cứ bon chen đòi con cao như người mẫu cơ, híc :3:
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy Me nhim mau hỏi sữa công thức nào hả, theo mình thì còn tuỳ thuộc vào mỗi cháu thích sữa nào vậy nên phải thử lần lượt thôi, còn giá tiền thì cũng chênh nhau không nhiều. Hồi đầu mình cũng phải thử mỗi loại 1 hộp loại nhỏ đấy, Netle gấu 1+ thì hơi ngọt vì có vị mật ong, cuối cùng thì vẫn chung thân với Gian.
    • 183 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cho bé uống Pediasure xem!
    • 91 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho bé uống sữa France BeBe chưa?, mebi04 nghe thấy nhiều mẹ khen sữa này mát, bé lên cân tốt. Ai có ý kiến gì góp ý cho em nhé, bé nhà em được 23 tháng, uống Gain thì có vẻ bị táo, nên em cũng chưa biết cho bé nhà em uống sữa nào. Mọi người tư vấn giúp em nhé
    • 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Mẹ ki ki ơi, từ lâu em đã mua Nestle tươi : 15k/lít. Chị mua ở đâu rẻ hơn vậy ?
    • 2,059 Bài viết

• 1,667 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Ngoc Tra My
    Mẹ ki ki ơi, từ lâu em đã mua Nestle tươi : 15k/lít. Chị mua ở đâu rẻ hơn vậy ?
    Uống sữa Mộc Châu đi bạn. Có 8k/ lít thôi à.
    • 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mộc châu vẫn mua 10k, nhưng mà có phải lúc nào cũng có hàng đâu. Phải mua Nestle.

Có hôm cả 2 đều ko có, vào siêu thị mua đắt hơn. Mất 1000 gửi xe nữa chứ.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4