• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Bé 15 tháng uống sữa gì tốt cho hệ xương - cơ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.86K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé JoJo nhà em còn chục ngày nữa được 15 tháng, về phần sữa thì cháu vẫn bú mẹ là chính, sau 12 tháng em có cho uống thêm sữa bột theo khả năng của cháu, nói chung ngày tầm 100ml gì đấy (ngày có ngày không), em cho cả uống sữa tươi Ba Vì lần Mộc Châu... nhìn chung là hương hoa thôi.
    Bé sắp đi trẻ và em sắp tới cũng không còn nhiều thời gian cho con nên phải cho sữa là bữa chính cho bé.
    Bé nặng tầm 13 - 14 kg, tóc mọc tua tủa, chạy phăm phăm... nói chung em cũng không nghĩ bé có vấn đề về xương lắm nhưng nếu đo theo biểu đồ tăng trưởng thì bé nhà em hơi bị thừa cân so với tuổi... nên em cũng hơi lo về vấn đề xương của cháu phải gánh trọng lượng cơ thể thừa.
    Các mẹ tư vấn cho em sữa gì tốt cho hệ cơ - xương và ít chất thôi nhé.
    À, đừng bảo cháu phải uống En- Lin các mẹ nhé!:Crying:
    (Đã ký)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa xách tay: Liệu có thể tin tưởng tuyệt đối?

Sữa xách tay & hành vi người dùng: Không có nước nào mà hàng nước ngoài lại được yêu chuộng nhiều...

• Pha sữa không đúng cách thì sữa xịn cũng bằng không!

https://scontent-b-hkg.xx.fbcdn.net/hphotos-xap1/t1.0-9/10622774_924609480887840_3888061713921401692...

• Đến khi nào thì thoát khỏi giặc "Ngập"

Nhà em ở đường Trần Não quận 2. Sống ở đây thì khá thuận tiện cho việc làm của em vì đi vào trung...

• Nên cho bé sơ sinh uống sữa gì

Em đang phân vân không biết trước khi mẹ có sữa nên cho bé uống sữa gì. Em tìm hiểu trên diễn đàn thấy một số mẹ khuyên nên uống sữa Nan của Nga vì mát bé không táo bón nhưng lại thấy một số mẹ bảo sữa nan ngọt hơn sữa mẹ nên sợ uống rồi bé chê sữa mẹ. Em cũng có vào siêu thị tìm nhưng toàn thấy...

• Nhờ các mẹ tư vấn giúp - sữa gì tốt cho bé 30 tháng

Ông tướng nhà mình được 30 tháng (15.8kg, 98.5cm) từ nhỏ đến giớ toàn dùng S26. Cách đây mấy ngày thỏ thẻ với mẹ con ngán S26 làm mình lăn tăn không biết đổ sữa gì cho ông tướng. Sữa nào ma cũng đầy đủ chất dinh dưỡng như S26 (trộm vía là tướng nhà mình hợp với S26). Cô hàng sữa thì tư vấn nên dùng...

• 159 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các Mẹ nuôi con kiểu gì mà tốt thế? Mình nuôi mãi 16 tháng cũng chỉ 9kg thôi. Hic. Bé uống IQ giai đoạn 3.
    • 228 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gnouh Xem bài viết
    Bé JoJo nhà em còn chục ngày nữa được 15 tháng, về phần sữa thì cháu vẫn bú mẹ là chính, sau 12 tháng em có cho uống thêm sữa bột theo khả năng của cháu, nói chung ngày tầm 100ml gì đấy (ngày có ngày không), em cho cả uống sữa tươi Ba Vì lần Mộc Châu... nhìn chung là hương hoa thôi.
    Bé sắp đi trẻ và em sắp tới cũng không còn nhiều thời gian cho con nên phải cho sữa là bữa chính cho bé.
    Bé nặng tầm 13 - 14 kg, tóc mọc tua tủa, chạy phăm phăm... nói chung em cũng không nghĩ bé có vấn đề về xương lắm nhưng nếu đo theo biểu đồ tăng trưởng thì bé nhà em hơi bị thừa cân so với tuổi... nên em cũng hơi lo về vấn đề xương của cháu phải gánh trọng lượng cơ thể thừa.
    Các mẹ tư vấn cho em sữa gì tốt cho hệ cơ - xương và ít chất thôi nhé.
    À, đừng bảo cháu phải uống En- Lin các mẹ nhé!:Crying:
    Em cũng hỏi giống mẹ này!:RaisedEye
    • 143 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé nhà mình còi lắm, 15 tháng mà nặng có 9 kg. Bé ko chịu uống sữa, mình ko biết là có thể cho bé uống sữa tươi được chưa vì mình muốn đổi vị cho bé. Hiện tại bé đang uống Enfa số 3
    :Rose: Ta nghe nghìn giọt lệ, rớt xuống thành hồ nước long lanh ... :Rose:
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chỉ có sữa là tốt cho hệ xương hiển nhiên từ trước đến giờ (thức ăn hằng ngày), ngoài ra mẹ cho bé ăn thức ăn tăng cường canxi như : cua biển, cải chíp, hàu, chuối, kiwi, súp lơ xanh, rau chân vịt, tỏi tây, Atiso, mận khô .. cũng rất tốt đấy.