• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại sữa, bột

Băn khoăn về chất lượng của sữa Dumex, các mẹ cho ý kiến

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.51K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 148 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trước hết, mẹ na ổi xin lập một cái topic riêng vì để trong phần sữa dumex ko thấy ai trả lời xin mod đừng xóa nhé, URGENT đấy (sức khỏe của con mà)
    2 bé nhà mình uống Dumex từ bé nhé, nuôi bộ hoàn toàn (3 ngày hết 1 hộp 800g). Hiện đang dùng loại số 2. Gần đây để ý trên nắp nhôm chữa DUMEX có 2 loại: 1 in phun chữ đen, 1 dập nổi. Mở 2 loại này ra thấy khác hẳn nhau. Chữ đen có vẻ ẩm, hơi hơn vón cục thì phải nhưng trông có vẻ ngậy hơn, chữ dập nổi không đanh lại, trông có vẻ giả giả. Mình ko để ý các loại sữa khác thế nào.

Các mẹ đang cho con ăn dumex hoặc sữa khác cho ý kiến với. Mình băn khoăn quá, ko biết chất lượng sữa thế nào???????????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

mình cũng đang dùng Dumex nè nhưng ko để ý như bạn nói, mình thì hộp in chữ đen chứ ko in dập nổi. Để sáng mai xem sao???
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    • 148 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình nghĩ là các mẹ thử mua cả 2 loại rồi gần dùng hết hộp này bóc hộp kia ra so sánh xem thế nào nhé. bé nào ăn ít thì mua hộp 400g ý
    • 487 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Theo như tớ được biết thì hộp chữ đen là mẫu cũ sản xuất trước, hộp chữ nổi là mẫu mới ra nên hạn sử dụng sẽ khác nhau. Mọi người thử nhìn lại hạn sử dụng của hai loại này nhé. Tớ thấy nếu mua Dumex mà kèm khuyến mãi ví dụ mua luôn mấy hộp tặng xe hay quà gì đấy thì là hộp chữ đen, còn nếu để đổi quà thì phải là hộp chữ nổi hay sao í.
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ cũng dùng dumex. Tớ thấy nắp nổi là đợt khuyến mại 4 tặng 1 còn nắp đen là mẫu cũ. Giờ mua toàn nắp đen nhưng tớ cũng ko để ý chất lượng sữa ko biết có sao ko nữa:Worried:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bên trong bột sữa cũng lạ lạ sao í, một thứ thì mịn, 1 thứ thì nhuyễn nhưng không mịn. Nhìn hạn sữ dụng cũng như nhau mà chả hiểu .. ???
    • 2,107 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Mẹ nó nói hộp chữ đen có phải là hộp 700g, hộp bằng giấy không vậy? Còn hộp nắp nhôm dập nổi là hộp thiếc 800g?
    Mình cho con uống Dumex vài tháng nay, thấy chất lượng sữa đều ok. Duy có 1 lần cho con uống hộp 1,5kg loại thường, kg phải dupro gold. Lần ấy cho con uống hơn nửa hộp, thì phát hiện có "quà tặng" của nhà máy sản xuất sữa trong hộp là 1 mẩu dây kim loại.
    May thay, con mình uống hộp sữa đó kg sao cả.
    Từ đó, mình chuyển qua Dumex Gold cho con. Thấy bé uống cũng ổn, sữa pha cũng nhanh tan hơn Dutch lady gold hay cac loại sữa khác.
    • 148 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tớ đang nói về hộp thiếc 800g đấy. Nhà tớ ko thích hộp 700g, vì nó bằng giấy sợ quá trình bảo quản ko tốt sẽ ảnh hưởng chất lượng sữa, mà các mẹ chú ý nhất là sau đợt KM vừa rồi hầu hết loại 700g đều bị bóc ni lông bao bên ngoài ra và bóc luôn đai bảo vệ để lấy KM, nên tớ cứ thấy ko yên tâm nên ko bao giờ mua loại hộp giấy. (nếu mua lúc KM thì hộp giấy gần như là mua 1 tặng 1 đấy)
    Quay lại hộp thiếc nhé. Tớ thấy hộp chữ đen ngày sản xuất thường là tháng 4 hoặc tháng 5-09, còn chữ trắng là tháng 08 hoặc 09-09.(hạn sử dụng sau 2 năm). Về thời hạn thì nói chung là cũng như nhau nhưng nhìn sữa thì trông khác nhau lắm. Ko biết thế nào?

ôi chả quen với cái giao diện mới, mà font nền cứ mờ mờ đọc đau cả mắt.
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ cho con uống Dumex Gold có bị bón không? sao em cho con uống Dumex Gold 1 bị bón quá!
    Ku con yêu dấu của mẹ, cha mẹ đang dõi theo bước con từng ngày !!! :Rose::Rose::Rose:
    • 148 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

con mình ko táo bón, có thể con bạn ko hợp DM hoặc bạn pha đặc hơn hướng dẫn, đúng 1 muỗng gạt ngang 30ml nc. Ko thấy các mẹ có ý kiến về sữa này nhỉ?????????????
    • 612 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Con mình cũng uống Dumex từ khi sinh ra và tới giờ được gần 3 tuổi rồi vẫn dùng (1 tuần hết 1 hộp 800gr). Trước mình đã từng bị 1 hộp ăn gần đến cuối thì bị vón cục ở dưới đáy và cũng nghĩ chắc do đậy bị hở (vì hộp điểm 10 tham mua 7 hộp để đổi xe). Sau đó 1 lần con gái uống hay lè ra cái hạt gì màu xanh mấy lần như vậy mình lấy ăn thử thì thấy ghê lắm ăn như hạt xà phòng omo ý. 2 vc mình gọi điện tới đường dây nóng thì cô tư vấn giải thích lòng vòng rồi hứa sẽ gọi lại nhưng chẳng thấy họ trả lời nhưng vì con mình hợp uống sữa này nên tới giờ vẫn theo.Còn vụ nắp nhôm có in chữ đen với nắp có chữ nổi thì từ đợt mua 4 tặng 1 thì em đã thấy thay chữ đen bằng chữ dập nổi rồi. Nhưng em cũng xem hạn thì rõ ràng nắp đen NSX là trước nắp dập trắng nhưng khi mình mua sữa có quà tặng thì các em bán hàng rất hay cho hộp có nắp hộp đen vào túi mình chắc muốn tuồn hàng cũ đi nốt hi hi nhưng mình đã phát hiện ra và bắt đổi lại thì bắt đầu mấy em này quay sang đòi nhiều năp hơn.Còn đúng là đợt này hình như sữa không mịn bằng đợt trước quấy cũng khó tan hơn đợt trước em có mấy lời ah.
    Mai Khanh đã được lên chức chị của em Bo rùi nhé -http://www.***************/bein

Ba thương con vì con giống mẹ, mẹ thương con vì con giống ba, cả nhà ta cùng thương iu nhau...

[IMG][/URL]]

Em Bo của chị được 15w1d, em hay ăn chóng lớn rồi ra với chị, chị Ỉn yêu em nhắm
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi na&oi Xem bài viết
    con mình ko táo bón, có thể con bạn ko hợp DM hoặc bạn pha đặc hơn hướng dẫn, đúng 1 muỗng gạt ngang 30ml nc. Ko thấy các mẹ có ý kiến về sữa này nhỉ?????????????
    lúc mới sinh em cho bé uống Dumex nắp hồng thì bé output tốt nhưng bé uống hết hộp đó thì emchuyển sang Dumex miễn dịch thì bé bị táo (2-3ngày mới ị ). Chắc em phải cho bé uống Dmex nắp hồng trở lại. TKS!
    Ku con yêu dấu của mẹ, cha mẹ đang dõi theo bước con từng ngày !!! :Rose::Rose::Rose:
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em mới đổi sang sữa Dupro Gold2 cho pe' nhà em đc 2 ngày mà thấy bé đi ngoài nhiều quá, riêg ngày hôm nay là phải 6,7 lần...Em cũng thấy ghi trên vỏ hộp là khi đổi sang loại sữa này có thể bé sẽ tạm thời đi ngoài rất mềm, nhg sao lại nhiều thế nhỉ, em lo quá..!!!:Sad::Sad: có mẹ nào có bé gặp trường hợp như em ko..?
    • 110 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKuPin Xem bài viết
    Em mới đổi sang sữa Dupro Gold2 cho pe' nhà em đc 2 ngày mà thấy bé đi ngoài nhiều quá, riêg ngày hôm nay là phải 6,7 lần...Em cũng thấy ghi trên vỏ hộp là khi đổi sang loại sữa này có thể bé sẽ tạm thời đi ngoài rất mềm, nhg sao lại nhiều thế nhỉ, em lo quá..!!!:Sad::Sad: có mẹ nào có bé gặp trường hợp như em ko..?
    Bé nhà mình hồi mới đổi sang sữa này cũng bị đi ngoài ngày khoảng 4 lần hoặc vừa ăn cơm với cá xong cũng bị tiêu chảy thì mình cho bé uống Smecta thì bé lại hết đi ngoài. Bé nhà mình bị đi lỏng 2 ngày thì hết.