Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Các loại sữa, bột

Ai cho con uống sữa Milmax thì vào đây

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 243 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 627 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Con mình uống Milmax được độ 2 tháng nay thì thấy có vẻ lên cân hơn so với Friso 3 (tăng từ 10kg8 lên 11kg2) trong vòng 1 tháng. Hiện nay là 23 tháng 3 tuần cao 92cm nặng 11kg2. Theo tiêu chuẩn của Tây thiếu 0,8kg, còn theo tiêu chuẩn VN thì thiếu khoảng 2kg. Thừa chiều cao. Từ ngày cho uống Milmax thấy đỡ táo bón hơn mỗi tội hơi ngọt quá bé sợ. Mỗi ngày uống 550ml (sau khi đã pha). Chẳng biết có phải do sữa không nữa vì lúc trước cho uống Friso thì trong vòng 5 tháng chẳng lên lạng nào.
    Các mẹ thấy sữa này thế nào cho ý kiến nhé.
    Lần trước đã mở đề tài này rồi mà bị Admin nhập vào mục sữa nên chẳng tìm thấy đâu nữa. Lần này Admin đừng nhập vào của mẹ cháu nữa nhé.

• 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngananh
    Con mình uống Milmax được độ 2 tháng nay thì thấy có vẻ lên cân hơn so với Friso 3 (tăng từ 10kg8 lên 11kg2) trong vòng 1 tháng. Hiện nay là 23 tháng 3 tuần cao 92cm nặng 11kg2. Theo tiêu chuẩn của Tây thiếu 0,8kg, còn theo tiêu chuẩn VN thì thiếu khoảng 2kg. Thừa chiều cao. Từ ngày cho uống Milmax thấy đỡ táo bón hơn mỗi tội hơi ngọt quá bé sợ. Mỗi ngày uống 550ml (sau khi đã pha). Chẳng biết có phải do sữa không nữa vì lúc trước cho uống Friso thì trong vòng 5 tháng chẳng lên lạng nào.
    Các mẹ thấy sữa này thế nào cho ý kiến nhé.
    Lần trước đã mở đề tài này rồi mà bị Admin nhập vào mục sữa nên chẳng tìm thấy đâu nữa. Lần này Admin đừng nhập vào của mẹ cháu nữa nhé.
    Cho mình hỏi với, sữa này của hãng nào vậy, con mình từ hồi 1 tuổi đến nay không lên cân gì cả, uống Gain IQ cũng nhiều khoảng 700ml mỗi ngày, và rất táo, hôm vừa rồi nghe các Mẹ truyền kinh nghiệm là uống thêm bột sắn thì thấy có vẻ cũng đỡ nhưng mình vẫn muốn đổi sữa khác, vậy ngannh cho mình biết cụ thể với nhé, cám ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các Mẹ!
    Mình cũng đang định cho bông nhà mình uống sữa Milmax nhưng vẫn phân vân vì không biết uống có được không? Ngananh cho mình hỏi với sữa milmax có ngọt hơn sữa Frios 3 nhiều không? Hiện cháu nhà mình đang uống Frios 3 rất ổn nhưng mình muốn thay đổi cho mình biết với nhé.

• 1,557 Bài viết

• 2,184 Được cảm ơn

Hi hi, nhà tớ có kỷ niệm "dễ thương" với Milmax lắm đấy.

Cách đây 3 tháng gì đó, với quyết tâm thay đổi chút xíu cho con đỡ ngán Gain IQ, tớ mua 1 hộp 900 gr Milmax. Con thì không thích, nhưng tự nghĩ chắc tại mới ăn chưa quen nên mới thế, và cũng tiếc nếu bỏ đi cả hộp mới mua, nên cứ ép con ăn. AI dè, con chuột, hoặc vì thương con mình phải uống sữa không thích, hoặc vì Milmax thơm quá (công nhận là thơm thật), đêm đến đục 1 lỗ tướng ở nắp hộp, mà tình trạng nay chưa từng xảy ra bao giờ với sữa của Enfa hay Abbot nhé, thế là thôi, bỏ mất hộp sữa mới ăn được có 1 bữa :Crying: :4:

Còn vị của nó thì ngọt quá thật, chắc tại thế nên con tớ không thích!

• 959 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Minh cho thang nho uống sua Abott tu lúc moi sinh cho den bay gio được 14 thang roi nhưng hình như nhóc nhà mình chẳng hợp sữa abott nen chẳng lên cân gì mấy, nghe mọi người nói sữa của abott tốt nên mình cũng chẳng đổi sữa làm gì, dạo này thấy quảng cáo Milmax của Hà Lan , mình cũng đang phân vân có nên đổi qua sữa Milmax không nhưng cũng chang biết sữa này như thế nào vì mới vào thị trường Vn, chưa có ai dùng nhiều, các mẹ có thấy Milmax ngọt hơn sữa Abott nhiều không hay cũng tương đương, nếu ngọt quá thì chắc nhóc nhà mình cũng không thích uống.

• 425 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Uh! sữa này hơi ngọt quá thật, bé nào không quen se không thích, nhưng các mẹ cứ kiên trì cho bé ăn vài hôm là quen thôi. Hôm được cho 1 hộp 900g, và được quảng cáo là sữa tốt nhất hiện nay, mình cung chi Ti nhà minh uống thử, ban đầu cu cậu không thích, nhưng sau này thi khogn có vấn đề gì cả, bây giờ mình đang cho uống đến hộp thứ 3 rồi và thấy cu cậu có vẻ lên cân và không táo bón như trước nữa. Nếu mẹ nào có con táo cứ thử xem nhé.

• 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bạn mình cũng khuyên nên dùng Milmax. Mình đang cho bé uống Gain nhưng táo quá. Đã uống cả bột sắn rồi mà mỗi lần nhìn con ị, mẹ vẫn xót hết cả ruột. Mình đang định đổi sữa cho bé. Nhưng nếu sữa này ngọt thế thì... khó rồi. Có ngọt hơn Gain nhiều không các mẹ ơi?

• 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho Tôm uống Milmax đây. Sữa này ngọt lắm và đặc biệt rất thơm, xốp lắc nhanh tan lắm không bị vón bao giờ. Trước kia Tôm nhà mình uống XO chỉ thào thào thôi không ngọt, khi mới uống ngọt quá cu cậu không chịu nhưng giờ thì quen rồi. Nhưng không hiểu sao hình như khi uống sữa này cu cậu rất lười ăn cháo. Có ai cho con uống Milmax mà bé lười ăn cháo không? Mình cứ nghĩ hay tại sữa ngọt quá nên lúc nào cu cậu cũng thấy ngang dạ không muốn ăn.

• 8,136 Bài viết

• 1,570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Monkey
    Bạn mình cũng khuyên nên dùng Milmax. Mình đang cho bé uống Gain nhưng táo quá. Đã uống cả bột sắn rồi mà mỗi lần nhìn con ị, mẹ vẫn xót hết cả ruột. Mình đang định đổi sữa cho bé. Nhưng nếu sữa này ngọt thế thì... khó rồi. Có ngọt hơn Gain nhiều không các mẹ ơi?
    Con mình dùng Gain IQ (bây giờ là Gain Plus Advance IQ) từ 1 tuổi đến giờ nhưng rất ít khi bị táo, ngày nào mình cũng cho ăn thêm sữa chua hoặc uốgn nước cam.
    Mình thấy là cái Gain PA IQ mới thì tiêu hóa tốt hơn Gain IQ cũ đấy
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:

• 3,014 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Jack cũng đang uống Milmax 4 đây ah, sữa thơm làm Jack rất thích. Và sắp tới khi Daniel 1 tuổi mình cũng cho Daniel uống Milmax luôn. Quả là fan hâm mộ Milmax cuồng nhiệt các mẹ nhỉ

Theo mình được biết thì Milmax là sữa của Hà Lan, các dưỡng chất trong Milmax tương đối vừa phải làm cho trẻ uống không bị nóng và táo bón, trẻ hấp thu tốt, mặc dù có hơi ngọt một chút nhưng các mẹ cho thêm 1 muỗng Ovaltin vào pha chung là Ok.
    JD
    Nhà mới của JD :Kiss: :LoveStruc: