Người theo dõi profile (trang cá nhân) có ý nghĩa gì? Có cách nào để khai thác được lượt người theo dõi trên trang cá nhân không? Và nếu khai thác thì phải làm như thế nào khai thác cho hiệu quả? Là những câu hỏi của nhiều người khi muốn khai thác nguồn dữ liệu tuyệt vời này. Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn cách khai thác người theo dõi profile facebook hiệu quả, các bạn cùng theo dõi nhé!

1. Người theo dõi profile facebook là gì?

Người theo dõi profile facebook là lượng người dùng theo dõi một trang cá nhân nào đó trên facebook. Thông thường những trang cá nhân này là có những người nổi tiếng, có nhiều người biết đến trong lĩnh vực mà họ hoạt động.

Có thể nói với những người có tầm ảnh hưởng thì người theo dõi profile giống như fan cứng của họ. Họ có thể tác động to lớn tới hành vi, lối suy nghĩ của lượng người theo dõi này thông qua mong muốn. Nếu profile là của những người nổi tiếng trong ngành nghề nào đó thì lượng người theo dõi sẽ rất quan tâm tới lĩnh vực mà người này đang hoạt động. Ví dụ: nghệ sĩ, ngành nghề lĩnh vực nào đó,...

2. Đặc điểm của người theo dõi profile facebook có gì?

Người theo dõi profile facebook có các đặc điểm sau:

• Cùng chung một sở thích, hành vi với người được theo dõi
  • Có giá trị khai thác lớn nếu cùng tệp lĩnh vực ngành nghề hoạt động
  • Chất lượng người theo dõi phụ thuộc vào chất lượng người được theo dõi

3. Cách khai thác người theo dõi profile facebook hiệu quả

Đầu tiên bạn cần xác định chân dung khách hàng của mình cụ thể và rõ ràng. Tiếp theo bạn tìm kiếm các KOLs, KOC và người nổi tiếng có tầm ảnh hưởng trong cùng lĩnh vực hoạt động của bạn. Sau đó bạn tiếp cận tới lượng người theo dõi này và có chiến lược chuyển đổi phù hợp để giới thiệu sản phẩm dịch vụ của bạn tới họ.

Lưu ý:

• Nếu bạn không xác định chuẩn chân dung khách hàng thì khai thác sẽ không có hiệu quả vì lệch tệp.
  • Cần tìm kiếm đúng người có tầm ảnh hưởng chất lượng nếu không tệp người theo dõi cũng không chất lượng để khai thác.

4. Hướng dẫn cách khai thác người theo dõi profile facebook hiệu quả 2024

5. Kết luận

Trong bài viết trên mình đã hướng dẫn các bạn cách khai thác người theo dõi profile hiệu quả mà mình đã và đang triển khai. Nếu bạn thấy hữu ích hay cho mình biết nhé! Mình là Tùng Lâm MKT, chuyên gia digital marketing của Phần mềm MKT.