Tình cảm 2 chúng ta suốt 6 năm qua thật đẹp, em nhỉ. Giờ đây khi nghe tin em lấy chồng khi chỉ nói chia tay a 1 tháng, a rất shock. Vì lúc em nói chia tay anh thì a nghĩ chỉ là e giận hờn như những lần trước thôi. 7/3 em còn qua CT đi chơi với a mà lỡ lòng nào 25/3 e nói e chụp tấm bảng Đính hôn. Anh còn nghĩ là e lấy hình trên mạng. 26/3 gọi video cho nhau thì a thấy tấm bảng đó ở nhà của em, a vẫn còn suy nghĩ có thể là 1 người bà con của e cùng tên cưới, dù biết đó là hi vọng nhỏ nhoi, a chỉ cố lừa dối mình. 27/3 a thấy hình chụp lễ đính hôn của e. A vẫn cố gắng nt mong e hãy suy nghĩ lại, a sẽ bỏ hết tất cả chỉ mong e có thể quay lại bên a, dù biết là chẳng thể nào. A khoc mỗi đêm, ngủ 1-2 tiếng mỗi ngày, cố gắng suy nghĩ tại sao 2 ta lại ra nông nỗi này. 29/3 a gọi đt thì cuối cùng e cũng bắt máy, và có chồng của e kế bên nói chuyện. Chồng e trách a tại sao lúc e đau buồn nhất thì a ở đâu? Trong khi chưa ngày nào a ko nt, a cố gọi dt cho e cả trăm lần. Trước đó ngày nào mình cũng video nc với nhau cả tiếng mỗi ngày, rất vui vẻ. Tại sao cái ngày mà e thông qua mai mối e ko nói với a? Nếu lúc đó e nói với a thì có lẽ a đã có thể thành công trong việc níu giữ e về bên a rồi, a sẽ bỏ tất cả những ước mơ, sự nghiệp tương lai của a chỉ mong là đc ở bên e thôi. Nhưng tất cả bây giờ đã chỉ còn là trên lý thuyết. A còn có thể làm gì được nữa đây e? Chắc là chỉ còn cách chấp nhận sự thật. Nhưng thật sự là nếu như e vẫn yêu a, a vẫn yêu e sâu đậm, thì việc e bỏ đi lấy chồng chỉ để quên a thì điều đó thật sự đáng tiếc. Hôm nay 30/3 vẫn như mấy hôm trước a chỉ ngủ 2 tiếng, a nhớ đến e từng giây phút. Đúng là khi đánh mất điều gì đó, chúng ta mới biết trân trọng những gì đã mất. Có thể sẽ khá lâu trái tim a mới từ từ lành lại. Nhưng hôm nay a sẽ cố gắng bắt đầu tìm cách để thôi không nhớ về e nữa. Lời cuối cùng, a mong em sẽ được hạnh phúc, H.T.X.H