Tâm sự đôi chút thôi

“Em chào mọi người ạ. Em có vấn đề này mong mọi người tư vấn cho em lời khuyên với, có phải vợ lo cho nhà ngoại quá nhiều rồi không ạ?

Em và vợ cưới nhau được 5 năm

Vợ em thì lương tầm 10-13tr

Em thì lương tầm 25tr

Vợ lo cho nhà ngoại quá nhiều thì phải làm sao

Em biết là chị em phụ nữ thì ai cũng đều thương anh em bố mẹ rất nhiều. Vợ em trước khi cưới em làm lương tháng nào cũng đều đưa hết cho mẹ giữ. Tiền cưới đc hơn 50tr cũng đưa hết cho mẹ. Hiện tại mức chi tiêu của gia đình em như này ạ. Em sống cùng ông bà nội ạ.

Em đóng 7tr sinh hoạt hàng tháng cho ông bà nội. Bao gồm tiền cho con em ăn sáng, bỉm, điện nước, ăn uống cả gia đình.

Bà ngoại thì mỗi tháng em cho 3tr sinh hoạt nhưng tháng nào cũng phát sinh thêm 1tr 2tr làm cái này cái kia.

Xăng xe và ăn sáng 2 vợ chồng tầm 2tr

Đám xá 1tr

Đóng học cho con 2tr

Bảo Hiểm 1 tháng hơn 4tr ( 2 gói BH 50tr )

Đó là tiêu lương của em. Vợ em cũng có bỏ một khoản nho nhỏ ra. Nếu tính như này thì là vợ chồng em vẫn sẽ có tiền để đc ra đúng ko ạ.

Nhưng chúng em 1 tháng ko để ra đc đồng nào. Vợ em có cậu em đang là sinh viên nhưng không chịu học hành, đi chơi cả ngày hở ra là xin tiền mua này sắm kia, xin liên tục. Lần nào vợ em cũng cho. Rất nhiều lần chúng em nói về chuyện này. Nhiều lúc em muốn ngồi lại nói chuyện với vợ là giờ mình có gia đình rồi, phải biết tích góp để sau này còn có tiền mà dùng lúc cấp bách. Mỗi lần nói về tiền là chúng em lại cãi nhau…vì vợ lo cho nhà ngoại tất cả dù kinh tế ít ỏi… Ở nội yên bình bao nhiêu thì cứ về ngoại chơi là lại áp lực về tiền bạc, bà ngoại thì lúc nào cũng chỉ vợ em trong khi đó đứa em gái thì chồng làm bên nước ngoài có điều kiện nhưng bà ko dám nói… Em viết đôi lời tâm sự lên ko có ý động chạm tới ai. Mong các chị em thông cảm ạ

Nguồn: Dấu tên

Cộng đồng mạng đồng ý vợ lo cho nhà ngoại như thế không?

Xem full