Xin phép được flex với các bác quả răng khôn to như con bò của em ạ :)) Ngay khi được diện kiến em nó, em đã không kiềm chế được mà phải thốt lên “Này mà là răng khôn gì, này nhìn giống con quái zật hơn đó :)))”. Đúng là cú sốc đầu đời, còn đớn hơn cả crush seen inbox 1 tháng không thèm trả lờii.

Nhưng thực chất quả răng này nhìn hãi hùng vậy thôi, chứ trộm vía may mà bác sĩ nhổ mát tay nên nhổ xong mình chỉ hơi sưng má thôi, ngoài ra không đau nhức hay chảy máu gì. Đây, giờ em xin được phép tóm tắt quá trình nhổ răng của em cho bác nào cần ạ.

Tính em thì em lười chảy thây, chứ không thì em chắc cũng vào viện trung ương nhổ cho nó an tâm rồi. Vì ngại các vấn đề thủ tục, giấy tờ các kiểu phức tạp, ngại bon chen xếp hàng cuối tuần nên thôi em chọn vào 1 nha khoa chỗ em trồng Implant luôn cho tiện. Cơ duyên đến đây thì cũng đơn giản thôi :)) Trước thấy có chương trình lấy cao răng free nên cũng bon chen. Tưởng free thì họ sẽ làm qua loa thôi, nhưng mà không, các bác sĩ và điều dưỡng đều rất ân cần, tận tình. Thấy service ổn áp như vậy nên em chọn trồng Implant ở đây luôn, giờ lại qua nhổ răng khôn tiếp :)) Nói chung thành nha khoa "guộc" rồi, có vấn đề gì về răng là đều qua đây.

Thôi lan man quá em xin phép được quay lại chủ đề nhổ răng khôn.

Trước tiên là được chụp film X-quang, cái này cũng đang được miễn phí nhé, mọi người tranh thủ đến trong tháng 3 để được hưởng khuyến mại ạ. Răng em thuộc dạng mọc nghiêng, và hơi bị sâu, nên chi phí khoảng gần 2 triệu. Giá này em thấy khá ok, bởi theo bác sĩ là răng em thuộc dạng phức tạp, ở vị trí nhiều dây thần kinh nữa 😭

Trước khi nhổ thì mình sẽ được tiêm tê, nên bác nào sợ đau cứ yên tâm nhé. Trong lúc bác sĩ đưa cái máy nhổ vào em chỉ nghe tiếng oang oang hơi đau tai chút, còn trộm vía không đau đớn gì. Sau khi nhổ răng, hơi ê ê mồm. hơi nhưng nhức, em ngồi ở nha khoa cắn gạc cho máu ngừng chảy và theo dõi thêm 30 phút. Bác sĩ cho mình chườm đá tại chỗ, có tài trợ cả sữa, bánh trứng thái mềm mềm và thuốc giảm đau nữa. Vậy là đi nhổ răng khôn mà được mang về quá trời quá. 

Ngồi xong thấy tình trạng ok, không vấn đề gì bác sĩ mới yên tâm thả cho về. Đấy, bác sĩ bó cẩn hơn cả khách hàng :))) Xong rồi là mình sẽ được phát cho cái đơn thuốc, ra ngoài hiệu thuốc mua và uống theo chỉ định. Tối đó về tưởng mất ngủ nhưng mệt quá nên ngủ ngon ơ. Ngày hôm sau bên nha khoa gọi điện hỏi thăm thì mình tự tin feedback lại “không đau tí nào”.

hình ảnh