Các chị em có muốn xem phim 3D ngay tại gia không? Em mới được 1 anh thợ sửa tivi tại nhà hàng xóm chia sẻ cho cách xem phim 3D trên tivi Samsung. Hôm nay em sẽ chia sẻ ngay cho các chị em nhé!

Bước 1: Để có thể xem phim ảnh, các video 3D yêu thích, trước tiên cần có một nguồn nội dung 3D và chiếc kính 3D. Có thể chọn nguồn từ USB.

hình ảnh

Bước 2: Sau khi mở nội dung muốn xem, bạn nhấn nút MENU trên remote. Trong giao diện MENU, chọn Hình ảnh. Trong menu hình ảnh, bạn kéo xuống chọn mục 3D. Sau đó tại mục Xem tự động 3D, bạn có thể chọn chế độ Tự động 1 hoặc Tự động 2.

hình ảnh
Trên kính 3D giữ phím nguồn để đèn nháy liên tục. Trong lúc đèn nháy, tivi sẽ tự dò tìm tín hiệu 3D. Trên màn hình tv hiện dòng chữ “ĐÃ ĐĂNG KÝ 3D” là việc kết nối đã thành công.
hình ảnh
hình ảnh

Sau khi thực hiện thao tác này, không chỉ nội dung đang trình chiếu được hiển thị 3D, mà sau đó khi bạn mở bất kì nội dung 3D nào khác, tivi cũng sẽ tự động hiển thị 3D. Bây giờ chỉ cần đeo kính lên và thưởng thức

hình ảnh

Bước 3: Để tắt chế độ 3D, bạn vô menu 3D ở mục Hình ảnh. Sau đó tại mục 3D->2D, bạn chọn Mở. Lúc này tivi sẽ ngừng phát hình ảnh 3D.

Các bước thật đơn giản phải không các chị em. Nếu thấy hay và hữu ích hãy tương tác và theo dõi chuyên mục của em hàng ngày nhé!