Chắc hẳn ở đây nhiều bác không còn xa lạ với nỗi ám ảnh mang tên “nhổ răng khôn”. Sau khi răng khôn nhổ “xong”, thật sự là đã “xong”? Câu trả lời tất nhiên là chưa, bởi khi giải quyết răng 8 thì một số người vẫn phải đối mặt với hàng loạt vấn đề: Sưng má, đau nhức, chảy máu răng. Đó là chưa bàn đến, những ca phức tạp thì thời gian hồi phục cũng sẽ lâu hơn.

Vậy nhổ răng khôn có thật sự cần thiết hay không? 

Câu trả lời là có. Bởi trường hợp bạn cố chấp giữ lại răng khôn, sẽ dẫn đến nhiều biến chứng nguy hiểm như: Tim mạch, đái tháo đường hay rối loạn đông cầm máu. Đấy, thì các bác cứ so sánh với nỗi lo sưng má nhé, cái nào nghiêm trọng hơn :))) 

Với những bác lăn tăn nên nhổ răng khôn hay không, thì câu trả lời là cứ đi thăm khám và nghe tư vấn đi các bác nhé. Sau khi chụp phim X-quang xong, bác sĩ sẽ cho các bác phương hướng giải quyết phù hợp. Trừ trường hợp răng mọc thẳng không ảnh hưởng gì đến các răng khác thì có khi các bác không phải nhổ, chứ đa phần răng mọc lệch, mọc ngầm là sẽ phải nhổ hết nha các bác.

Để hạn chế rủi ro sau khi nhổ răng, tốt hơn hết các bác cứ chọn địa chỉ uy tín. Em thấy nhổ răng quan trọng nhất là bác sĩ ấy, bác sĩ giỏi thì sẽ có kinh nghiệm xử lý nếu chẳng may có tình huống phát sinh. Bác nào bó cẩn thì vào hẳn viện nhổ, chờ đợi hơi lâu tí cho yên tâm. Em thì sau thời gian tìm kiểu cũng chọn đươc nha khoa uy tín. 

Em nhổ răng ở nha khoa bên 14 Nguyễn Khang chỗ em niềng luôn, bên này thì được cái bác sĩ rất chuyên nghiệp, chỉ khoảng 20 phút thôi là răng nhổ xong rồi. Trộm vía bác sĩ nhổ mát tay, nên sau khi nhổ cũng không bị sưng hay nhức gì. Tuy nhiên vẫn còn cảm giác cấn cấn khó chịu nha các bác, nên ăn đồ lỏng như cháo, súp 1,2 ngày đầu thôi ạ.