Giữ năm 2023 mình có mua con iphone 13 pro max 256Gb màu xanh. Sau khi sử dụng được 1 thời gian thì máy vẫn hoạt động trơn chu, đến khi một ngày tự nhiên máy mình mở lên thấy hiện tượng bị xanh màn. Mình có lên mạng tìm hiểu và mới biết được là nhiều khách hàng tiêu dùng sử dụng cũng bị tình trạng giống mình. Nguyên nhân là do:

hình ảnh
  • Lỗi phần mềm: Apple thường cho ra các phiên bản iOS mới, nếu phiên bản của bạn quá lâu chưa cập nhật sẽ dễ xảy ra tình trạng này. Hoặc cũng có thể khi cập nhật, phiên bản iOS mới không tương thích hoặc gặp lỗi, nên gây ra xung đột. 
  • Lỗi phần cứng: Quá trình sử dụng điện thoại có thể gặp các sự cố bất cẩn như bị rơi rớt và va đập mạnh, bị ngấm nước,... Những sự cố này đều gây ảnh hướng đến các bộ phận linh kiện bên trong máy. Từ đó có thể dẫn đến lỗi trắng màn hình trên 13 Pro Max .
  • Dùng điện thoại trong môi trường nhiệt độ thay đổi: Nếu dùng iPhone trong điều kiện nhiệt độ thay đổi đột ngột. Hoặc môi trường nhiệt độ khắc nghiệt (quá nóng hoặc quá lạnh) cũng có thể dẫn đến lỗi này.
  • Lỗi do nhà sản xuất: Mặc dù là nhà sản xuất điện thoại thông minh hàng đầu, không khó tránh khỏi việc sản phẩm gặp lỗi. Quá trình sản xuất hay đánh giá không ổn định cũng có thể sẽ dẫn đến iphone 13 Pro Max bị lỗi màn hình trắng.

Thông tin này mà tìm hiểu được trên các trang báo mạng, mình đã thử nhiều cách tự khắc phục tại nhà nhưng không thành công. Nên đã quyết định đem ra quán gần nhà sửa ( địa chỉ quán là: Gia Huy Store 254 Xã Đàn ). Anh chủ shop bảo là hầu như tuần nào cũng có khách đến sửa lỗi này vì quá là phổ biến, không biết anh làm kiểu gì chỉ đúng 5 phút thôi là máy mình trở lại về bình thường =)). Gần nhà nên anh cũng lấy giá rẻ cho mình và bảo mình giới thiệu cho mọi người là ai bị lỗi như mình thì cứ đến địa chỉ: 254 Xã Đàn Gia Huy Store để khắc phục nha