Bạn yêu thích những chương trình như "Cửa sổ tình yêu" hay muốn cập nhật tình hình giao thông trên VOV Giao thông trên đài FM. Vậy bạn có biết bạn có thể nghe kênh FM trên tivi Sony hay không? Em mới được các anh thợ sửa tivi tại nhà của Điện máy Châu Anh "bật mí" cho cách đấy. Để em chia sẻ cho các chị em nhé!

Bước 1:

Bước đầu tiên bấm vào nút Home trên remote.

Bấm chọn Home

Bước 2: 

Bước tiếp theo trong giao diện Home, chọn vào mục Cài đặt, sau đó nhấn chọn Cài đặt hệ thống.

Nhấn chọn Cài đặtNhấn chọn Cài đặtNhấn chọn Cài đặt hệ thốngNhấn chọn Cài đặt hệ thống

Bước 3: 

Tiếp theo trong cửa sổ cửa Cài đặt hệ thống, nhấn chọn Thiết lập kênh sau đó nhấn chọn Thiết lập Radio FM. Trong cửa sổ Thiết lập Radio FM, chọn Chấp nhận để Tivi bắt đầu dò kênh tự động.

Chọn Thiết lập kênh trong cửa sổ Cài đặt hệ thốngChọn Thiết lập kênh trong cửa sổ Cài đặt hệ thốngChọn thiết lập Radio FM trong cửa sổ của Thiết lập kênhChọn thiết lập Radio FM trong cửa sổ của Thiết lập kênhChọn Dò kênh tự độngChọn Dò kênh tự độngChọn Chấp nhận để tivi bắt đầu dò đàiChọn Chấp nhận để tivi bắt đầu dò đàiTivi đang tiến hành dò đài tự độngTivi đang tiến hành dò đài tự động

Xem thêm: Cách thiết lập nâng cao hình ảnh trên Google Tivi Sony 4K KD-55X77L

Bước 4: 

Tiếp theo sau khi tivi đã hoàn thành dò đài FM, nhấn chọn nút Home trên Remote, sau đó nhấn chọn Ứng dụng.

Nhấn chọn Ứng dụngNhấn chọn Ứng dụng

Bước 5:

Sau đó trong cửa sổ Ứng dụng, nhấn chọn Radio FM. Sau đó, chọn đài và thưởng thức các đài radio mà bạn vừa thu được.

Nhấn chọn Radio FM trong Ứng dụngNhấn chọn Radio FM trong Ứng dụngTha hồ thưởng thức các chương trình Radio từ các đài bạn vừa thu đượcTha hồ thưởng thức các chương trình Radio từ các đài bạn vừa thu được

Lưu ý:

Số đài dò được sẽ phụ thuộc vào vị trí địa lý và chất lượng ăng-ten của nhà bạn.

Thời gian dò đài sẽ kéo dài từ 3 – 5 phút.

Đơn giản không các chị em. Hãy thường xuyên theo dõi các bài viết của em để cập nhật thêm nhiều mẹo vặt cũng như kiến thức về tivi nhé. Tạm biệt và hẹn gặp lại các chị em ở những bài viết sau!