Cô gái trong câu chuyện đã nghiêng về bên “buông bỏ” rồi, nhưng nếu là bạn thì bạn sẽ hành động thế nào? Đọc thêm và cho chúng tôi biết ý kiến của bạn nhé.

Có tình cảm nhưng vẫn cảm thấy cấn cấn

“Cho em tâm sự xong để lấy dũng khí buông bỏ. Em đã từng 1 lần đò đang nuôi một bé. Có công việc văn phòng ở tỉnh lẻ, dù không cao tầm 12-13tr thì 2 mẹ con sống cũng tạm ổn (có tài sản chung với chồng cũ nhưng chưa giải quyết do giá đất tụt, nếu giải quyết xong trả hết nợ ngân hàng thì chắc được tầm 600-700tr, nhưng em không nghĩ đến số đó, coi như cái đó phòng thân cho bé nếu em có vấn đề gì). Và lúc e gặp người đàn ông hiện tại, vì thấy cùng hoàn cảnh và có tình cảm ở điểm a ta từng có sống chung với một người sau người đó bỏ đi theo trai và a ta nuôi con riêng của người này 7 năm nay rồi (con riêng của người đó và chồng cũ, nuôi 2 đứa luôn). Nói về chuyện của bọn em, a này là chủ không lớn lắm, đi ăn đi cà phê thì a này bỏ hết, nhưng số lần đi rất ít, vì a này đi miết, đi xử lý công nợ, xử lý xe cộ, rồi đi xem hàng hoá lên xuống, dù ở gần nhau cách khoảng 1km nhưng khó gặp nhau lắm. Nếu đi thì cũng share vị trí, ngày thì hỏi thăm mấy tin nhắn, kể ra cũng vô tâm, e nói nhiều lần hứa cũng thay đổi nhưng rồi cũng vậy, nên em cũng vô tâm chứ không có chạy theo họ vì thực ra e cũng có ngoại hình, có công việc nên nếu em không chung thuỷ thì em cũng quen được nhiều người khác, nhưng em vẫn chọn cách chung thuỷ. Nên e cũng không để ý nhiều đến chuyện đó, vì xét để em quen thì phải có kinh tế, ngoại hình, học thức một xíu nên phần vô tâm em không quá nặng lắm dù có buồn (nhưng hễ em mà đi chơi không nhắn tin hay không báo thì cũng có ghen). Nhưng điều đáng nói thế này, dù a ta là chủ, có quản lý coi ngó nhưng lại mượn tiền e, không nhiều, lần 1: chuyển 2tr để bảo dưỡng xe riêng của ông bị thiếu, lần 2: 600k, lần 3: 300k, lần 4 1,9tr nhưng e bảo không có còn 800k chuyển 800k. Lần nào cũng kêu chuyển xong xíu đi cà phê đưa lại tiền mặt nhưng không hề đưa. Lần 4 thì bảo tý đi nộp nhưng vẫn không nộp chuyển trả. Dù lần 4 e nói rõ ràng e hết tiền rồi, rảnh thì chuyển gửi trả. Nhưng vẫn không thấy trả. Tự nhiên em bắt đầu thấy có gì đó sai sai ở đây, do mình ngu hay gì, số tiền không nhiều nhưng nghĩ đàn ông đi vay tiền người yêu nhưng không trả thấy quá kỳ. Tự nhiên giờ e lại nghĩ hay họ lợi dụng mình chứ có yêu đương gì đâu. Nên đang muốn buông bỏ cho nhẹ lòng.”

Xem thêm

Có nên tiếp tục hay dứt khoát buông bỏ dứt khoát?

Có nên buông bỏ gã đàn ông vay tiền bạn gái không trả?Làm mẹ đơn thân vốn đã thiệt thòi rồi…

Bạn có thể cân nhắc nhé!

• Tình Trạng Hiện Tại: Bạn cảm thấy như thế nào trong mối quan hệ này? Nó mang lại hạnh phúc và sự hỗ trợ cho bạn không? Nếu bạn cảm thấy lo lắng, căng thẳng hoặc không hạnh phúc, đó có thể là dấu hiệu để xem xét lại mối quan hệ.
  • Tương Lai Của Mối Quan Hệ: Mối quan hệ này có phản ánh các giá trị và mục tiêu của bạn không? Bạn có cảm thấy rằng bạn và người đối tác hiện tại của bạn đang hướng đến cùng một hướng không?
  • Sự Phát Triển Cá Nhân: Mối quan hệ có tạo điều kiện cho sự phát triển cá nhân của bạn không? Nó có giúp bạn trở nên tốt hơn hay không?
  • Sự Tôn Trọng và Tình Cảm: Bạn có cảm nhận được sự tôn trọng và tình cảm từ người đối tác của mình không? Sự tôn trọng và tình cảm là yếu tố quan trọng trong một mối quan hệ.
  • Hành Động Cụ Thể: Xem xét hành động cụ thể của người đối tác. Nếu anh ta không đáp ứng được mong đợi của bạn và không thể thay đổi, đó có thể là một dấu hiệu để xem xét lại mối quan hệ.

Nếu bạn cảm thấy mối quan hệ này không phù hợp hoặc không lành mạnh, buông bỏ có thể là một quyết định tốt để giúp bạn tìm lại sự hạnh phúc và bình yên cho bản thân. Nhưng bạn cũng cần cân nhắc kỹ lưỡng và thảo luận với những người thân yêu hoặc chuyên gia nếu cần thiết. Quan trọng nhất, hãy làm những gì là tốt nhất cho bạn và cho tương lai của bạn.