Em là nhân viên văn phòng còn độc thân, em sống trong căn hộ chung cư cùng 2 vợ chồng chị Hai và thằng cháu con anh chị, hôm đó sau khi tan ca em cùng với chị phó giám đốc đi dự tiệc do công ty đối tác mời (đối tác Đài Loan và em biết tiếng Hoa đi phiên dịch cho sếp), vì tửu lượng của em thấp và vì không thể từ chối rượu mời của đối tác nên em bị say đến bất tỉnh. Tan tiệc chị phó giám đốc đưa em về nhà bằng xe con. Sáng hôm sau, em tỉnh dậy trong phòng ngủ nhà em, trên người áo váy chỉnh chu, nhưng khi thay quần áo, em thấy quần lót em đang mặc bị lộn ngược sang mặt trái….Rất may là em chưa bị xâm phạm.

Em nghi ngờ thủ phạm là thằng cháu 16 tuổi con chị Hai vì tối hôm đó trong nhà chỉ có em và nó (2 vợ chồng chị Hai đang du lịch ở nước ngoài, 2 ngày sau mới về). Điều bất ngờ là khi mở cửa phòng bước ra em đã gặp ngay chị Hai…thì ra 2 vợ chồng chị Hai đã về từ tối hôm qua do công ty của anh rể có việc đột xuất đã gọi anh rể về giải quyết vì vậy 2 anh chị phải về sớm.

Em rùng mình chợt nghĩ ‘‘Nếu 2 ngày sau anh chị mới về! không biết chuyện gì đã xẩy ra tối hôm đó”

Em nói với chị Hai nghi vấn của em về thằng cháu, nhưng em bị chị Hai mắng ‘‘em bị hoang tưởng à? có thể lúc say rượu em đi toilet mặc lộn ngược quần lót, khi tỉnh dậy không nhớ gì lại nghi oan cho thằng bé?”

Em cảm thấy rất ức vì tối hôm đó em mặc váy công sở dài đến gối, nếu em đi toilet, chỉ cần tốc váy lên rồi kéo quần lót xuống đến giữa bắp đùi là ok (em có thói quen hằng ngày như thế, nếu có say rượu cũng làm theo thói quen).

Thằng cháu thường khen “dì út đẹp” (dì út là em). 1 năm trước, thằng cháu đã đi nhậu với bạn về tối, khi em mở cửa, vừa bước vào nó đã ôm hôn em (lúc đó 2 vợ chồng chị Hai đang đi du lịch), em đã không phản kháng để cho nó hôn cho đến khi nó bóp mông em, em đã đẩy nó ra và vùng chạy vào phòng đóng cửa lại, tuy nhiên em đã bỏ qua chuyện đó vì nghĩ đơn giản là nó say rượu không kiểm soát được hành vi.

Em cảm thấy bất an vì 2 vợ chồng anh chị Hai thích đi du lịch (mỗi năm anh chị đi du lịch ít nhất 2 lần và lần này là lần thứ 1 trong năm)