Giờ vui thì thôi, buồn chê mình kiểu “mình chôn ba mẹ xuống bùn, làm xấu mặt ba mẹ”

“Vì tâm lý cần chỗ dựa dẫm nên mình đã nương vào chồng mình hiện tại và có bầu trước cưới, bỏ qua sự mai mối của ba mẹ. Mình được ba mẹ nuôi lên đại học vậy mà đi làm lương chỉ 7-8tr, ba mẹ ruột chê mình ngu ngốc, bảo thà giỏi thì giỏ giở thì giở, thứ giở giở ương ương như mình khổ lắm. Chồng mình hiện tại đã kết hôn 2 năm và vẫn đối tốt với 2 mẹ con nhưng ba mẹ mình bảo đó chỉ là mới mẻ ban đầu, lâu rồi mới biết cảnh, sau này mày khổ, mày bị nó leo lên đầu.

Ba mẹ ruột chê mình ngu ngốc, ăn học cao rồi dở dở ương ương

Mình vừa bị mất bé 8 tuần tuổi trong bụng, mình phải nghĩ ở nhà, chồng mình đi công tác cũng về với 2 mẹ con, con bám ba đòi ẵm, con nương vào ba ít chào hỏi mọi người hơn khi ko có ba ở nhà (con 19th), ba mẹ mình bảo con mình có ba thì phản chủ rồi, con mình đòi ẳm riết nuông chiều riết hư, cở này ko trị được mốt lớn ko ai trị được, ba mẹ bảo ko có ba ở nhà ai cũng khen có ba ở nhà ai cũng chê.

Mình ức chế quá nên nói ông bà cứ xem như ko có ba con bé ở đây mà đối xử với bé đừng phàn nàn nữa vậy là những câu nói trên 1 lần nữa phát ra.

Mình ức quá nên khóc và ko nói gì thêm nữa nên bà bảo mình sau này sẽ bị trả báo, đối xử với ông bà thế nào thì sẽ bị trả lại như vậy. Mình ức quá nên nói với chồng những lời ba mẹ nói mình ngu ngục cho mình ăn cơm trắng cá tươi mà sao ngu ngục cái gì cũng học chồng, chồng cho ăn gì mà ngu như vậy mình bảo để mình hỏi chồng cho ăn gì thì bà bảo mày tự mà biết (à chắc là ăn c..c).

Giờ mình cứ bị ám ảnh những lời nói đó, không thể nói chuyện với ông bà, cả ngày rơi nước mắt (vì giờ mình phải nghỉ dưỡng sức sau mất con nên ko đi làm), cáu gắt với chồng, khóc trước mặt con làm con sợ. Mình chỉ muốn ngủ 1 giấc dài để ko nghe gì nữa, chồng bảo mình yếu đuối quá phải mạnh mẽ lên nên giờ mình chỉ có 1 mình ko biết nên mạnh mẽ thế nào. Cho mình lời khuyên để tích cực hơn với ạ.“

Nguồn: Nguyên Lê

Xuân Ktkt

Nương vào chồng là tốt nhưng đúng là em yếu đuối quá! Không nên dễ để mình bị người khác ảnh hưởng như thế.Đừng nghĩ phải có ai ủng hộ thì mình mới mạnh mẽ được, mà mình phải tự hạnh phúc, tự vui, tự mạnh mẽ cho mình. Ai nói gì thấy đúng thì nghe, không đúng thì thôi, đừng khóc lóc cũng đừng công kích người ta, kệ họ, cười thôi, và biết ơn vì họ đã lo cho mình, họ có quan tâm lo lắng họ mới khuyên nhưng mình có quyền quyết định. Em nên đọc sách của Vãn Tình nhé.

Vì bài còn dài, mọi đọc tiếp tại https://tamsuphunu.site/ba-me-ruot-che-minh-ngu-ngoc-roi-do-do-uong-uong/ nhé.